Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ram มันเป้นอะไรอ่ะคับ เง็ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ram มันเป้นอะไรอ่ะคับ เง็ง

พอดีซื้อต่อน้องเค้ามาเป้นแรม คิงตั้น ชิฟ hinix Fp-y5 week 1 กับ 20 บัส 667 ขนาด 1*2 G
    ปรากฏว่าพอเอามาใส่ เข้าวินโดว์ ไปปุ๊บ สัก 5 วิ มันค้างครับ ทีแรกนึกว่าการ์ดจอเจ๊ง พอลองเปลี่ยนการ์ดจอดูไม่หาย เลยลองใส่แรมทีละตัวดู ปรากฏ ว่า ถ้าใส่แรมตัวเดียวและ ตอนเข้าวินโดว์ ถ้าผมกด Alt+ctrl+del เรียก Taskmaneger มามันจะใช้งานได้ครับ แต่ ถ้าใส่ 2 ตัวมันใช้ไม่ได้ครับค้าง
    และถ้าใส่ตัวเดียวและไม่เรียกโปรแกม Taskmaneger มันก้ค้าง เมนบอดผมคือ p5k ใช้ชิพเซ้ท p35 ไม่ทราบท่านใดรู้สาเหตุบ้างครับช่วยผมทีครับ

สลับช่องแรมดูหมดรึยังครับ ภายในร่อยมีฝุนไหม หน้าสัมผัสแรม สะอาดไหม? ลองดูนะครับถ้าทำหมดแล้ว ก็...... เครมไปเลย

Comment

Working...
    X