Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอ drivers vista HP Pavilion 2760TX หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอ drivers vista HP Pavilion 2760TX หน่อยครับ

ช่วยหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

สร้างแผ่น recovery หรือยังคะ ถ้าสร้างแล้วก็ในแผ่นจะมี driver ให้อยู่แล้วค่ะ

Comment

ถ้าใช้ Windows Vista ก็รัน Windows Update เลยครับ ให้มันหา driver ให้ น่าจะได้มาครบเลยนะครับ

Comment

มีไดรเวอร์ xpเปล่าครับ

Comment

Originally posted by beersonic View Post
          ถ้าใช้ Windows Vista ก็รัน Windows Update เลยครับ ให้มันหา driver ให้ น่าจะได้มาครบเลยนะครับ
          หายหน้าหายตาไปนานเลยนะพี่ beersonic เปลี่ยนจาก Compaq มาเล่น Benq แล้วเหรอเนี่ยะ

Comment

ขอรบกวนสอบถามคับผม คือ ใครใช้ NotebooK HP Pavillion dv 2760TX (Intel Core 2 Duo2.1 Ghz) และยังลงเป็น Vista อยู่นะคับ รบกวนช่วยเช็คให้ผมหน่อยจิคับ

ปัญหาก้อมีอยู่ว่า หากผมต้องการเช็คสเป๊คเครื่องอ่ะ โดยทามการลงวินโดว์ XP และทำการตรวจสอบสเป๊ค โดยรายละเอียดตามด้านล่างนี้คับ

1.โดยไปที่ My computer และทำการคลิกขวาเลือก Properties ใส่วน Tap General ก็จะทำการโชว์ ว่าเป็น Intel Core 2 Duo2.1 Ghz

2.ผมทำการเช็คด้าน Hardware -- > Device Manager ในส่วนที่เป็น Processors ก็โชว์ว่าเป็น Intel Core 2 Duo2.1 Ghz หรือแม้กระทั้งเช็คใน Bios ก้อแสดงว่าเป็น Intel Core 2 Duo2.1 Ghz

3.** ปัญหาในขึ้นตอนนี้ ว่าผมเช็คโดยไปที่ My computer และทำการคลิกขวาเลือก Manage และคลิกขวา ในส่วน ที่เป็น Computer Management (Local) มันกลับกลายโชว์ว่าเป็น Pentium III 795 MHz Ram 1 Gb

มันเพราะสาเหตุอะไรอะคับ งง อยู่ ทั้ง ๆ วินโดว์ก็เป็น License ที่ถูกต้องนะคับ ซึ่งปกติเช็คที่เครื่องอื่น ที่เป็น HP ก้อโชว์เหมือนกันหมด แต่เครื่องนี้ทำไมโชว์ในลักษณะอย่างนี้คับ

รบกวนด้วยคับ กะลัง งง.....

ขอบคุณครับ
            ปล. หากผมพิมพ์ หรืออธิบาย งง ต้องขออภัยด้วยคับ

Comment

Working...
            X