Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีคับ Wscript.exe เวลาใส่แผ่นCD DVD ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีคับ Wscript.exe เวลาใส่แผ่นCD DVD ครับ

ผมเซงมากเลยครับ ช่วยผมทีดิครับ Wscript.exe เนี้ยผมเซงมากมายเลย

ไฟล์มันจะอยู่ ใน C:\WINDOWS\system32 ลองหาแล้วไปลบดูครับ แต่ต้องปิดใน Task manager ก่อนนะ ถ้า ลบ ไม่ได้ก็ไปลบ ที่ safe mode ครับ

Comment

Wscript.exe ปกติจะไม่ Run อยู่ใน Task manager หรอกครับ
      ถ้าเปิด Task manager แล้วมีตัวนี้ก็คงจะติดไวรัสแล้วล่ะครับ
      ลบออกได้โดยวิธีของคุณ tanaphol111 ครับ
      แต่อยากให้เชคไวรัสดูอีกทีด้วย ไม่งั้นไม่หายขาดครับ

Comment

Working...
      X