Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง GigaByte (Vga) GA-MA78GM-S2H

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง GigaByte (Vga) GA-MA78GM-S2H

คือผมจะซื้อ PHENOM 9550 ราคา6,920
    ใส่กับ GigaByte (Vga) GA-MA78GM-S2H 2,680 จะลงตัวไหมคับ
    ช่วนแนะนำด้วยคับเพราะพรุ่งนี้จะต้องไปซื้อแล้ว
    หรือว่าจะเปลี่ยนสเปคให้ก็ได้คับที่คิดว่าลงตัว

ต้องถามว่า เอาไปทำอะไร

Comment

OC

Comment

ถ้าไม่เอาไปคล็อกมากมาย กับไม่เล่นครอสไฟร์เอ็กของรุ่นใหญ่ ถือว่าพอตัวครับชุดนี้ บอร์ดดีมีฟีเจอร์ครบ เล่นเกมที่เรสไม่โหด สบายๆ ดูหนังสบาย ซีพียูช่วยการ์ดจอออนบอร์ดได้เยอะครับ น่าเล่นครับชุดนี้
        ถ้าไม่คิดจะคล็อก เล่นประนอม 9500 ดีกว่าครับ เท่ากับ 9550 ทุกอย่าง เพียงแต่ 9500 คล็อกยากแล้วแต่ดวง กับบอร์ดกิ๊กตัวนี้ 9500ก็โอเค คล็อกได้นิดหน่อยพอๆกัน ราคา***งกัน 600บาท

Comment

บอร์ดตัวนี้ใช้ได้เลยคับ ออนบอร์ดแรงสุดๆละคับ
          Clock vga on ไปซะ 700 ยังนิ่งสบายๆ ลื่นๆ
          ผมใช้อยู่ ตามลายเซ็นต์ ถ้าท่านลากโหดๆแน่ะนำว่า
          หาพัดลมเล็กมาติดซิ้ง NB จาช่วยได้เยอะเลย สู้ๆคับ

Comment

พึ่งไปคว้ามา แหล่มครับ จากเจได (1.1 ด้วย)

Comment

ราคาลงแล้ววว

Comment

ใช้อยู่ครับ แต่บัสปรับได้เต็มที่แค่ 240 ครับ

แต่ผมใช้ GA-MA78GPM-DS2H นะครับต่างกันนิดหน่อย chip ตัวเดียวกันหมด

Comment

GA-MA78GPM-DS2H
                  N/B ร้อนมากเปล่าว ท่าน

Comment

Originally posted by mrxc View Post
                    ใช้อยู่ครับ แต่บัสปรับได้เต็มที่แค่ 240 ครับ

แต่ผมใช้ GA-MA78GPM-DS2H นะครับต่างกันนิดหน่อย chip ตัวเดียวกันหมด
                    แล้วแต่ CPU ครับ ของผม250 นิ่มๆ
                    Originally posted by Drift View Post
                    GA-MA78GPM-DS2H
                    N/B ร้อนมากเปล่าว ท่าน
                    ร้อนครับ มากด้วย

Comment

บัสได้เยอะนะ ผมว่า
                      ตามลายเซ็นต์

Comment

Originally posted by aha2pro View Post
                        บอร์ดตัวนี้ใช้ได้เลยคับ ออนบอร์ดแรงสุดๆละคับ
                        Clock vga on ไปซะ 700 ยังนิ่งสบายๆ ลื่นๆ
                        ผมใช้อยู่ ตามลายเซ็นต์ ถ้าท่านลากโหดๆแน่ะนำว่า
                        หาพัดลมเล็กมาติดซิ้ง NB จาช่วยได้เยอะเลย สู้ๆคับ
                        ของผมไป 900 สบายเลยครับ

Comment

เห็นด้วยตาม aha2pro ครับ อิอิ
                          Last edited by inferno1892; 26 Aug 2008, 04:23:20.

Comment

ไม่รู้นะครับเรื่องบัสเพราะว่าผมใช้ Phenom 9550 ตัวเดียวไม่มีตัวอื่นลองลากดู บัสไปตันที่ 240 ครับ คือปรับใน bios ได้แต่ดูจาก CPUz ยังไงก็ 240 เท่าเดิมครับ

Comment

Originally posted by sabayjoo_ View Post
                              คือผมจะซื้อ PHENOM 9550 ราคา6,920
                              ใส่กับ GigaByte (Vga) GA-MA78GM-S2H 2,680 จะลงตัวไหมคับ
                              ช่วนแนะนำด้วยคับเพราะพรุ่งนี้จะต้องไปซื้อแล้ว
                              หรือว่าจะเปลี่ยนสเปคให้ก็ได้คับที่คิดว่าลงตัว
                              จะเอาแรงไปถึงไหนท่าน4800+ มันไม่สะใจหรอ
                              5555

Comment

Working...
                              X