Announcement

Collapse
No announcement yet.

USB หายครับพี่น้อง ทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• USB หายครับพี่น้อง ทำไงดี

เนื่องจากต้องรับภารกิจเลี้ยงเด็ก(เปรต)โดยไม่ทันตั้งตัว

เล่นอะไรกับเครื่องผมไปมั่งก็ไม่รู้

มารู้ตัวอีกทีตัวการ์ดรีดเดอร์ผมมันก็หายตัวไปครับ

เป็นการ์ดรีดเดอร์แบบที่ติดอยู่กับไดร์ฟ A หน่ะครับ

ไปเช็คที่ Device Manager มันขึ้นว่าเป็น Unknow Device ซะงั้น

แถมล่าสุดนี่หนักกว่าเดิมครับ

ผมเสียบ X'Drive แล้วมันนิ่งไปเลย (ก่อนหน้านี้ใช้ได้) ไม่ขึ้นไดร์ฟอะไรมาเลย

หาใน Device Manager ก็ไม่มี

ผมจะทำยังไงดีครับ

ปิดเครื่อง

เปิดฝาเคส

ดึงสาย Internal USB ออกจากM/B

เสียเข้าไปใหม่ใน M/B

ปิดฝาเคส

เปิดเครื่อง

UPDATE Driver

Restart

Comment

ถ้าโชคดีทำแบบคุณamdหายก็ดีไปครับ แต่ถ้าไม่หาย เจ้าX'Driveนี่อาจจะเสียชีวิตได้ครับ - -

Comment

Originally posted by king View Post
        ถ้าโชคดีทำแบบคุณamdหายก็ดีไปครับ แต่ถ้าไม่หาย เจ้าX'Driveนี่อาจจะเสียชีวิตได้ครับ - -
        มันยังใช้ได้ปรกตินะครับ

แต่เสียบกับคอมแล้วไม่เจอ

ถึงขั้นเสียชีวิตกันเชียวรึเนี่ย

ไม่น้าาาาา........

Comment

ลองเอาไปเสียบกลับเครื่องหรือยังล่ะครับ เด็กซนของคุณอาจจะทำมันหล่นก็ได้นะครับ

Comment

Originally posted by king View Post
            ลองเอาไปเสียบกลับเครื่องหรือยังล่ะครับ เด็กซนของคุณอาจจะทำมันหล่นก็ได้นะครับ
            ลองแล้วครับ

ยังไงมันก็ไม่เห็นอ่ะ

แต่ที่ตัว x'Drive มันก็ขึ้นว่าต่อกับคอมอยู่นะครับ

ถอดออกมาแล้วมันยังคำนวณที่ว่าง HDD เหมือนเดิมเลยครับ

Comment

Working...
            X