Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU กับ ประกันขาด?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU กับ ประกันขาด?

สงสัยครับ PSU ถ้าเราไปปรับแต่งสาย หรือเปลี่ยนหัว ตัด หรือต่อ หรือแกะฝาออกมา อย่างนี้ขาดประกันไหมครับ
    Last edited by นาย...อั๊ยซ์...; 17 May 2009, 20:04:25.

ขาดแน่ครับ

Comment

อ่อ ครับ นึกว่าเค้าประกันข้างใน แบบว่าเปิดไม่ติด หรืออะไรทำนองนี้ ขอบคุณครับ

Comment

ถ้าviod ไม่ขาด ก็okครับ จะเอาไปหุ้มสาย เปลี่ยนหัวเป็นเรืองแสง ไม่มีปัญหา แค่อย่าชำแหละใส้ในมันหรือตัดสายทิ้งแค่นั้นแหละครับ

ตอนไปเอาเคลมที่สำคัญคือ viodไม่ขาด(ถ้ามีวิชามารอะไรที่แงะใส้ในมันแล้วviodไม่ขาดก็ยังเคลมได้เนียนเข้าว่า) หัวและสายไม่ขาด มาครบ(สำหรับตัวที่ถอดสายไมได้) เท่านี้ก็พอแล้วที่จะเคลมได้ เป็นฃอยขีดข่วนไม่ใช่ส่วนสำคัญ
        Last edited by ohm27; 17 May 2009, 20:09:33.

Comment

ถ้าถอยสายได้ ก็เอาแต่ตัว psu ไปเครม ได้ป่าวหว่า
          อย่าให้ void ขาดก็พอ

Comment

ตาม rep#4

Comment

โอ้ my god

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับจะระวังครับ

Comment

ไอ้ void เจ้ากรรมเนี่ยมันชอบไปปิดตรงหัวน็อตหรือตรงตะเข็บรอยต่อ

ซะนี่ท่าน ผมล่ะเจ็บใจนัก จะถอดฝาไปพ่นสีทำลายมั่งก็ไม่ได้...เซ็งเลย

Comment

Working...
                  X