Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ CPU หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ CPU หน่อยครับ

คือ ตอนนี้ผมกำลังรวบรวมข้อมูล(รวมทั้งตังด้วย) จะถามเรื่อง CPU หน่อยครับ ระหว่าง

Athlon X2 4200+ , Socket AM2, Dual-Core, 2.20GHz , L2 Cache 512KB x 2
    และ
    Core2 Duo E6400 2.13GHz , LGA775 Dual-Core, FSB 1066 MHz, L2 Cache 2MB, 65nm

Cache มันต่างกัน 1 MB ก็จะถามว่าอะไรน่าถอยอะไรดีกว่ากันครับ ถ้าเล่นเกมหนักหน่อย+ทำงานบ้าง(ไม่ใช่พวกงาน 3D และ VGA ที่ผมจะเอาก็ 8800GTS 320MB)

ไม่ได้ต้องการให้ตีกันระหว่าง AMD กะ INTEL นะครับ คือผมต้องการรู้ว่า อะไรเหมาะสมที่ผมจะไปใช้งานมากกกว่ากันครับ ขอคำชี้แน่ะด้วย ขอบคุณครับ
    Last edited by Bruno_NewType; 13 Apr 2007, 23:24:02. Reason: แก้พิมพ์ผิดครับ

โดยส่วนตัวผมแนะนำ AMD นะครับ เพราะราคาAM2มันถูกลงมามากแล้ว เรียกได้ว่าคุ้มราคาที่สุดแล้วครับ

แต่ว่าเรื่องความแรงนี้ต้องยกให้ Core2Duoเค้าครับ

ขอแนะนำว่า AMD คุ้มเงินสุดแล้วครับ
    C2D มันแรงกว่าก็จริงแต่แพงนะครับ

Comment

AMDตอนนี้ลดแหลกแล้วครับ น่าเล่นมาก

แม้C2Dจะแรงกว่า แต่เรื่องราคาAMDน่าสนกว่าเยอะ

Comment

เดี๋ยวก็.....
        ดูเอาครับแล้วแต่ชอบส่วนตัวไม่ขอวิจาณร์เพราะไม่เคยใช้ทั้ง 2 ตัว 555
        แนะนะ ราคามันต่างกัน

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          เดี๋ยวก็.....
          ดูเอาครับแล้วแต่ชอบส่วนตัวไม่ขอวิจาณร์เพราะไม่เคยใช้ทั้ง 2 ตัว 555
          แนะนะ ราคามันต่างกัน

อ่า..ท่านเดี่ยว ผมเห็นราคา X2ที่advice แล้วมันน่าสอยมาประกอบสำรองจริงๆ เอิ๊กๆๆๆๆ

http://221.128.124.219/%7Eadvice/price/normal_price/

Comment

Originally posted by AMD View Post
            อ่า..ท่านเดี่ยว ผมเห็นราคา X2ที่advice แล้วมันน่าสอยมาประกอบสำรองจริงๆ เอิ๊กๆๆๆๆ

http://221.128.124.219/%7Eadvice/price/normal_price/
            X2 3600+ นี้น่าโดนจริงๆ อะ 2670฿ เอง
            555 ซื้อมา oc ซัก 2.5 เล่นสบาย ๆ แรงงงง ละ

Comment

เลือก AMD แล้วเอาตังค์ไปเพิ่ม RAM เหอๆ

แต่อย่างว่า ถ้าจะเอาแรงกว่าตอนนี้ก็ต้องยกให้ C2D เค้าล่ะ...

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Comment

Working...
                X