Announcement

Collapse
No announcement yet.

*-*อุณหภูมิsystemมันคือความร้อนของอะไร-*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• *-*อุณหภูมิsystemมันคือความร้อนของอะไร-*-

ระหว่าง ชิปเซต หรือ ทั้งตัวเมนบอร์ด
    บอร์ด ds3 ติดซิ้งhr05 ที่ซิบ ไม่คล็อก + mx1 กลางวัน อุณภูมิ เกือบ 50 ร้อนไปไมหรือว่า เซนเซอร์ไม่ได้อยู่ตรงตัวซิบเซต งง มานานแล้ว

ถ้าไม่ผิดอุณหภู บอดนะครับ

Comment

บอร์ด....

Comment

อุณหภูมิที่ชิปเซ็ตคับ

Comment

เท่าที่รู้ก็เป็นอุณหภูมิทั้งหมดของระบบครับ ตามตัวเลย System นั้นคืออุณหภูมิของชิบเซตครับ
          ของผมราว 40 ของซิบเซต

Comment

กลางวัน บ่ายๆร้อนสุดๆ ประมาณ 47

แต่ idle ปกติ 44 กลางคืน 39

Comment

system = shipset จ้า

Comment

ชิพเซ็ทคับ ร้อนมาก ลองเอามือจับสิ

Comment

ของผมบ่าย มันร้อนไป 48 ขนาดติด hr05 นะ จับซิ้งก็ไม่ร้อน ซิ้งแนบดี แถม+ mx1อีก น่าจะเป็นอุณหภูมิบอร์ดป่าว เพราะว่า ขนาด ซิ้ง cpu ใช้ ultra120 e6300 ไม่คล็อก ยังแค่ 34 เลย จะว่าผมติดซิ้งไม่แน่นก็ไม่น่า ซิลิโคนก็ทาดีแล้ว แถมhr05 +พัดลมอีกด้วยนะเนี้ย

Comment

ลองเปิดฝาเคสแล้วเอาพัดลมตั้งโต๊ะ เป่าดู ปรากณว่า system เหลือ 41 cpu เหลือ 31

Comment

ชิปเซท อยู่บน บอร์ด
                      กร้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ปล.มีเรื่องเศร้าอยู่มาหัวเราะไมวะตู เนี่ยๆhttp://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=53097

Comment

ติดลมดูอากาศเย็นเข้าเครื่องแรงๆหน่อยจิคุณ

Comment

Working...
                        X