Announcement

Collapse
No announcement yet.

จับ HDD notebook รุ่นเกากึ๊กใส่ box แล้วอ่านได้ปกติแต่เขียนช้ามาเลย ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จับ HDD notebook รุ่นเกากึ๊กใส่ box แล้วอ่านได้ปกติแต่เขียนช้ามาเลย ช่วยทีครับ

ผมแกะเอา notebook ที่มันเก่ามากอ่ะครับ ไม่ค่อยได้ใช้แล้ว ออกมาดู

ก็ไปเจอกับเจ้า HDD ตัวนึงครับ ยี่ห้อ toshiba ความจุ 3.02 GB

ก็เลยจัดแจงเอามายัดใส่ box เพื่อนนำมาใช้เป็น handy drive ชั่วคราว

ปรากฏว่าอ่านได้ปกติเลยครับ (copy จาก HDD ลงคอม เร็วในระดับปกติ)

แต่เขียนจากคอมลง HDD ช้ามากครับแค่ 300 กว่า mb ใช้เวลาเกือบชม.

เลยอยากรู้ว่าเป็นปัญหาที่อะไรแล้วพอจะมีทางแก้ไขบ้างไหมครับ

ตอนนี้ก็เลยใช้ได้แค่ เก็บไฟล์เอกสารเล็กๆไปก่อน

ยังไม่อยากเสียเงินซื้อ Handy drive ใหม่น่ะครับ

ขอบคุณมากครับ

ปล. Format + defrag ผ่านหมดนะครับ
    Last edited by thapj; 6 May 2007, 02:35:20.

ช่วยทีนะครับ ยังไม่หายเลย T_T

Comment

Working...
    X