Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vista(32) ทำพิษช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vista(32) ทำพิษช่วยด้วยครับ

คือผมได้ SB Live!5.1 sb0100 มาครับ แต่มันไม่มีdriverสำหรับvista KXก็ใช้ไม่ได้ครับ มีผู้พอจะทราบทางออกช่วยแนะนำทีครับ คือผมไม่อยากใช้XP

ไปหาดาวน์โหลดไดร์เวอร์มาใหม่สิคะ แล้วก็อย่าลืมปิด Sound on Board ด้วยนะคะ

Comment

เออ ถ้ามันง่ายก็ดีซิครับ คือผมหาไม่ได้อะครับ ถ้ามีเว็บให้โหลดด้วยจะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ

Comment

ลองหาดูใน google ซิครับ

Comment

...

driver soundcard รวมถึง soundonboard สำหรับ Vista ยังหาส่วนดีไม่ได้เลย

http://forums.creative.com/creativel...ssage.id=19194

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
            ...

driver soundcard รวมถึง soundonboard สำหรับ Vista ยังหาส่วนดีไม่ได้เลย

http://forums.creative.com/creativel...ssage.id=19194
            ได้แล้ว เพียงแต่ว่ามันเซ็ตได้ เราใช้ Soundmax onboard (Asus P5NSLI) ยังได้เลย Speaker ออก 5.1 ด้วยนะ ไม่เชื่อมาลองเลย อิอิ(ลองอะไรก็ไม่รู้)

Comment

Originally posted by yasaki View Post
              คือผมได้ SB Live!5.1 sb0100 มาครับ แต่มันไม่มีdriverสำหรับvista KXก็ใช้ไม่ได้ครับ มีผู้พอจะทราบทางออกช่วยแนะนำทีครับ คือผมไม่อยากใช้XP
              เสียใจด้วยนะคะ การ์ดเสียงตัวนี้ทาง Creative ไม่พัฒนาไดร์เวอร์ต่อแล้วฉะนั้น หมดสิทธิ์คะที่จะหาไดร์เวอร์ แต่ว่าที่จริงวิสต้าน่าจะ Detect เจอ นะถึงจะไม่เจอเป็น SB live5.1 ก็เถอะ แต่อย่างว่ามันใช้เป็น 5.1 ไม่ได้ใช่ไหมล่ะ เฮ้อหมดนทางใช้ XP ่อไปแล้วกัน

ปล.เราใช้ทั้ง 2 OS Vista และ XP

Comment

ถึง มี driver ปรับได้นิดหน่อย แต่ไ่มีโปรแกรมควบคุมเป็นหลักแหล่ง = หาส่วนดีไม่ได้

sound card ไม่ได้สำคัญว่า ปรับออก 5.1 ได้อย่างเดียว !!

vista มันก็เก่งกะอีแค่ soundonboard แหละ

มันตัดหางปล่อยวัด กับพวก soundcard ดีๆ รุ่นเก่าๆจนหมด

Last edited by battlecruiser; 22 Jun 2007, 07:03:18.

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                  ถึง มี driver ปรับได้นิดหน่อย แต่ไ่มีโปรแกรมควบคุมเป็นหลักแหล่ง = หาส่วนดีไม่ได้

sound card ไม่ได้สำคัญว่า ปรับออก 5.1 ได้อย่างเดียว !!

vista มันก็เก่งกะอีแค่ soundonboard แหละ

มันตัดหางปล่อยวัด กับพวก soundcard ดีๆ รุ่นเก่าๆจนหมด

งั้นก็เป็นที่ผู้ผลิตแล้วว่าตัดหางปล่อยวัดการ์ดจอรุ่นเก่า อย่างของ Creative เรามีรุ่นเก่าเขายังตัดหางปล่อยวัดบน XP เลยแล้วก็ ซาวน์การ์ดไดร์เวอร์บนวินโดวส์มีเป็นมาตรฐานอยู่แล้ว(แล้วก็ไม่ใช่ไดร์เวอร์ของ Sound on Board ที่เรามีด้วย) ของอย่างนี้อยู่ที่ผู้ผลิตการ์ดเสียงจะส่ง Driver ไป Intregrate กับแผ่นวินโดวส์รึเปล่า
                  Last edited by Artemis; 22 Jun 2007, 12:07:55.

Comment

on board ผมเป็น ALC850 8chanel ลองแล้วครับ ออกทุกตัวแหละครับ แต่เสียงที่ได้นี่ดิ มันไม่เคลียร์ครับ แล้วก็เบสไม่ลึก(ความเห็นส่วนตัวครับ) ตอนใช้XP เคยใช้ Yamahaตัวเก๋า ยังเสียงดีกว่าเลยครับ ขอบคุณทุกท่านครับ ผมคงต้องกลับไปใช้XPซักพักใหญ่ รอซื้อExtrem music คิคิ

Comment

ส่วนตัวผม ว่า เป็น วิธีเชิงการตลาดมากกว่าครับ ถ้าอัพเดด Driver มาเรื่อยๆๆ ซาวการ์ด รุ่นใหม่ๆๆก็ ขายไม่ได้ ผมว่าน่าจะประมาณเนี้ย

Comment

อิ อิ ถึงไม่มี driver แต่ถ้า vista เห็น มันก็ปรับได้หมดตั้งแต่ 2 4 5.1 6.1 7.1 ครับ

Comment

kx 3537 / 3538I/ 3538J ไม่ได้

ลองนี่ 3538M

http://download.kxproject.lugosoft.c...3538m-full.exe

Comment

Working...
                          X