Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับการเชื่อมสัญญาณ adsl กับคอม 2 ตัวหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับการเชื่อมสัญญาณ adsl กับคอม 2 ตัวหน่อยครับ

คือผมใช้ internet true อยู่แล้ว 1 เครื่อง ใช้โมเดมที่เค้าแถมมา
    ตอนนี้ซื้อชุดคอมมาเพิ่มอีก 1 เครื่อง
    ทั้ง 2 เครื่องนี้อยู่คนละชั้นกัน (ชั้น 1 กับ 3)
    จะทำยังไง ให้คอมตัวใหม่ รับสัญญาณเนทได้เต็มสปีด
    โดยไม่ต้องโยงสายโทรศัพท์จากชั้น 1 ไป ชั้น 3 มั้ยครับ

ขอโทษล่วงหน้านะครับ ถ้าคำถามอาจจะงงงง

ใช้ wireless ครับ

Comment

Originally posted by unix View Post
      ใช้ wireless ครับ
      ขอทราบรายละเอียดเพิ่มอีกได้มั้ยครับ ว่าต้องซื้ออะไรบ้าง
      งบประมาณเท่าไร แล้วรับได้เต็มสปีดรึเปล่า
      รบกวนอีกทีนะครับ มือใหม่จริงๆ ไม่เคยใช้ wireless
      ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

http://www.thelordofwireless.com/

ลองศึกษา จาก web นี้ดูก่อนครับ

Comment

ถ้าไม่อยากใช้ wiless ก็ใช้ Rounter Lan ธรรมดาก็ได้ครับ เพราะการที่ติด rounter indoor มันสัญญาณได้ไม่เต็มแน่นอนครับ อาจเหลือ 1/2 เท่านั้น (เจอมากับตัว)
          แนะนำว่าใช้ rounter ดีกว่าครับ เบ็ดเสร็จไม่น่าเกิน 2500(rounter+lan 20m)

Comment

ผมว่าไม่ควรใช้ wiless นะ เพราะสัญญามันลดทอน แต่ถ้าต้องการความสะดวก ไม่ต้องเดินสายก็ใช้ไปครับ

แต่ผมแนะนำว่าควร ใช้สวิตซ์ต่อสาย Lan ลากขึ้นไปข้างบนดีกว่านะครับ ^^

Comment

ขอบคุณมากครับ สำหรับทุกความเห็น

Comment

Working...
              X