Announcement

Collapse
No announcement yet.

ยังมีการ์ดจอAGP8Xมือหนึ่งที่สามารถใช้งานบนWIN98SEได้แล้วยังมีขายอยู่ในท้องตลาด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ยังมีการ์ดจอAGP8Xมือหนึ่งที่สามารถใช้งานบนWIN98SEได้แล้วยังมีขายอยู่ในท้องตลาด

ขอรบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ
    ตามกระทู้คำถาม
    และหากมี มีรุ่นใดบ้าง ราคาเท่าไรและมีขายที่ร้านใดในพันธ์ทิพย์/ไอทีมอลล์(เยาฮัน-ฟอร์จูน)
    ขอบคุณครับ

ผมว่ามันคงไม่มีแล้วอ่าคับมือหนึ่งอ่า อย่าว่าแต่มือหนึ่งเลยคับ มือสองจะมีรึป่าวยังไม่รู้เลย - -

แล้ววินโดวสมัยนั้นมีAGP 8X แล้วหรอ?? (อันนี้ไม่รุ้)

Comment

นั่นดิ 98 จารับ 8x ได้เหรอ?? ไม่ชัวร์เหมือนกัน

Comment

ขอบคุณครับที่ชี้แนะ
        ผมเองก็ยังใช้ POWERCOLOR X800XT AGP8X บน WIN98SE อยู่น่ะครับ
        แต่ก็ไม่ค่อยไว้ใจสภาพมันเท่าไร เพราะมีสนิมขึ้นบนชิ้นส่วน(ไม่รู้ใช่คาปาซิเตอร์หรือเปล่า)และที่แท่งเหล็กที่ดามอยู่
        ด้านหลังตัวการ์ดจอ แถมเจ้าการ์ดจอตัวนี้ ก็ร้อนตับแล่บ(65-75 c)
        ก็เลยขอสอบถามผุ้รู้เผื่อไว้ว่าหากการ์ดจอดังกล่าวลาโลกไป ผมจะได้หาซื้อมาใช้ไปพลางก่อน
        เพราะหากจะซื้อคอมพ์ใหม่ ก็ตั้งใจไว้ว่าอย่างเร็วคงประมาณเดือน มิ.ย-ก.ค. อย่างช้าก็จะรอปลายปีไปเลย
        น่ะครับ
        ฮิๆ..

Comment

ได้ทุกอันแหละมันอยู่ที่driverการ์ด agp8x มันมีdriver 98 หมดหละ ใช้ได้หมด ขายไปหมดหละแต่ก่อน ATI9600XT บน98 ก็ใช้ได้

Comment

แต่ท่านไม่คิดจะเปลี่ยนวินโดวสมั่งหรอคับ

Comment

เผอิญยังมีความจำเป็นบางประการ ต้องใช้ WIN98SE ไปสักระยะหนึ่งก่อนน่ะครับ
              รวมทั้ง ผมชอบหน้าจอ/INTERFACE แบบ WIN98SE/ME มากกว่า XP ซะอีก
              รู้สึกถึงความคลาสิคของมัน เรียบง่ายใช้ง่ายสบายตาประหยัดทรัพย์

Comment

ATi 9550GE HIS --- 1120
                FX5500 FORSA --- 890

www.advice.co.th

Comment

Originally posted by sompolli View Post
                  เผอิญยังมีความจำเป็นบางประการ ต้องใช้ WIN98SE ไปสักระยะหนึ่งก่อนน่ะครับ
                  รวมทั้ง ผมชอบหน้าจอ/INTERFACE แบบ WIN98SE/ME มากกว่า XP ซะอีก
                  รู้สึกถึงความคลาสิคของมัน เรียบง่ายใช้ง่ายสบายตาประหยัดทรัพย์
                  XP ก็ปรับ Interface ให้เหมือน 98/me ได้นิคับ อิอิ
                  แนวคลาสสิค

Comment

ขอรบกวนถามต่อครับ
                    อย่าง X1650PRO นี่..ใช้กับ WIN98SE/ME ได้หรือไม่ครับ
                    ขอบคุณครับ

Comment

ขอดันถามต่อไปนะครับ

Comment

ไม่ได้ครับ

Comment

ขอบคุณครับที่กรุณาชี้แนะ
                          เฮ้อ..น่าเสียดายจังที่ X1650PRO ใช้กับ WIN98SEไม่ได้
                          ผมก็เล็งๆตัวนี้ไว้..หากการ์ดจอตัวเก่าเสีย ก็จะได้ซื้อมาเปลี่ยนแทน
                          T.T

Comment

ค่ายATIไม่ทราบนะ แต่Nvidiaนี่ตั้งแต่GF6200ขึ้นมานี่ก็ไม่มีDriver Win98แถมแล้วคับ...หาโหลดมาใช้ก็ไม่เวิร์ค
                            ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องของใหม่ลองไปหาของมือสอง

Comment

Working...
                            X