Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำผมหน่อยครับระหว่าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำผมหน่อยครับระหว่าง

แนะนำผมหน่อยครับระหว่าง
    **ASUS F8SN-4P031C
    Intel Core2 Duo T8300 ( 2.4 Ghz) / DDR2 2 GB / HDD 250 GB / NV9500M GS 512 MB / 1.3 Mpixel / vista
    กับ
    **HP Pavilion Notebook dv2761TX
    Intel® Core 2 Duo processor Penryn T8300 (2.4GHz) 800MHz FSB 3M/L2 2048MB DDR2 667 (1024MBx2DIMM), 250GB Hard Drive 5400rpm (Serial ATA)
    Nvidia NB8M-GS [8400]with 128MB of dedicated video memory with upto 895MB
    อันไหนน่าเล่นกว่าครับ
    อยากรู้ว่าการ์ดจอ GF9500m GS กับATi HD 3650 ตัวไหนดีกว่าครับในโน้ตบุ๊ค
    แล้วตัวGF 8400ของHP ดีมั้ยครับ
    มีงบประมาณ45000ครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    อยากจะซื้อตัวASUS F8SN-4P031C แต่ไม่รู้ว่าดีป่าว อยากใช้เล่นเกมครับ แล้วตัวนี้จะเล่นเกมcrysis ได้มั้ยครับ

Asus F8sn ดีกว่าครับ

เหตุผล
    --Asus ทนมือทนเท้าและระบายความร้อนดีกว่า HP (เล่นเกมส์นี่ต้องเลือกเครื่องที่ระบายความร้อนดีๆนะ)
    --ศูนย์บริการ HP ของไทย ขึ้นชื่อลือชาเรื่องไม่เอาใจใส่ลูกค้า
    --GF 9500m GS เล่นเกมส์ดีกว่า NB8M-GS เยอะ(มาก)

ข้อดีของ HP คือ มันสวย

Comment

ขอบคุณครับ

อืมครับ แล้ว Gf 9500 กับ ATI HD3650 ตัวไหนเล่นเกมดีกว่าครับ แล้วพอจะเล่นcrysisได้มั้ยครับ

Comment

รายละเอียดดีๆ อยู่ที่นี่ครับ>> http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=211529

Comment

Ati HD3650 ดีกว่าเหรอครับ
          ถ้าพี่จะเลือกตัวไหน ขอโทษนะครับที่ถามมากไปหน่อย ผมไม่เคยโน้ตบุ้คซื้อมาก่อนจะซื้อเครื่องแรกไม่อยากผิดหวัง รบกวนด้วยนะครับ

Comment

อีกนิดคับ

Ati HD3650 ดีกว่าเหรอครับ
            ถ้าพี่จะเลือกตัวไหน ขอโทษนะครับที่ถามมากไปหน่อย ผมไม่เคยโน้ตบุ้คซื้อมาก่อนจะซื้อเครื่องแรกไม่อยากผิดหวัง รบกวนด้วยนะครับ

Comment

--Nvdia เหมาะกับการเล่นเกมส์มากกว่า(นี๊ดดนึงง) แก้ปัญหาได้ง่ายกว่าเพราะมีคนใช้มากกว่า(นิยม)
              --ATI ให้สีสวยกว่า
              --เป็นผมจะเลือก BenQ S41 m63 (c2d T5550 , Nvdia 8600m GS) ราคา 28,900.- บาท ครับ
              --ยิ่งนานวันยิ่งจะมีของใหม่ที่ ดีกว่า ถูกกว่า สินค้าเทคโนโลยีเป็นเช่นนี้เสมอครับ ถ้าเสียเงินครึ่งแสนแล้วทันสมัยได้สี่หรือห้าปีก็น่าจ่าย แต่ความเป็นจริงไม่ว่าอะไรก็ทันสมัยได้อย่างมากก็ครึ่งปีครับ ใช้ตัวที่คุ้มค่าและทรงประสิทธิภาพอย่าง BenQ S41 m63 เถอะครับ ประหยัดตังค์ได้ตั้ง 25,000.- บาทแน่ะ
              --สละเวลาอ่านเนื้อหาทั้งในเว็บนี้ และเว็บต่างๆสักสองสัปดาห์เถอะครับ มันจะมีค่ากว่าสินค้าใดๆ

ขอบคุณครับ

Comment

ถ้าไม่เล่นเกม

แต่ดูหนัง ฟังเพลง แนะนำ HP ครับ

Comment

รอ benq s42 มั้ยครับ

http://www.****************/2008/mod...owpage&pid=452

Comment

ขอบคุณมากครับ ที่แนะนำสิ่งดีๆให้ครับ แต่ผมซื้อแล้วก็คงจะใช้ไปอีก4ปี จนกว่าจะเรียนจบแหละ ก็เลยอยากได้ที่ทนๆ และสเปกดีๆนิดนึง เผื่อในอนาคตยังจะเล่นเกมใหม่ได้บ้าง

Comment

F8sn อย่างไม่ต้องสงสัย

Comment

ผมยังสงสัยอีกอย่าง1ครับ GF9500M GS 128 บิตใช่ป่าวครับ แล้วมันจะใช้หน่วยความจำได้เต็มที่จนถึง512MBป่าว แล้วผมควรจะเพิ่มแรมมั้ยครับมีอยู่2GB ถ้าการ์ดจอมันใช้TurboCache ไปเป็น1gb แรมผมจะเหลือแค่1.5gb แล้ววินโดส์เป็นวิสต้า มันจะช้ามั้ย ควรจะเพิ่มเป็น3gbมั้ยครับ

Comment

F8sn

Comment

เล่นเกมใน XP เหมือนปรับ medium แร้วภาพไหลลื่นปรื๊ดๆ

ส่วนใน vista เหมือนปรับ high แร้วกระตุกนิสหน่อยอ่ะ @_@

Comment

Working...
                            X