Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาDriverF8SG-4P018 ASUS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาDriverF8SG-4P018 ASUS

มันขึ้นอย่างงี้ หาDriverให้หน่อยขอรับ

หรือว่ามันเกี่ยวกับอะไร

รบกวนช่วยทีคับ T_T

Comment

ถ้าจำไม่ผิด เป็นไดร์เวอร์ ซาว ออนบอร์ด

แนะนำ ลบไดร์เวอร์ ซาว ทิ้ง ให้หมด

รีสตาร์ ลงใหม่ ลองดู

Comment

ไม่ใช่ Sound on board ครับ ตัวนี้เป็น Driver ของ ITE Remote (ตัวรับสัญญาณ) ลองลงใหม่ดูครับ
        อ้อ ถ้ามีเพื่อนใข้รุ่นเดียวกัน ที่ลง XP แล้วลง Driver ครบหมด ลองสลับ HDD มาใช้ครับ ว่าจะเกิดอาการนี้หรือไม่

ปล.1 รุ่นนี้ถ้าอัพแรมถึง 3 GB เมื่อไร อาจจะพบกับปัญหา System Resource not enought ทำให้อุปกรณ์บางอย่างขึ้นเครื่องหมายตกใจ หรือ Graphics Adapter หายไปจาก Device Manager ครับ ให้ลองถอดแรมออกให้เหลือไม่เกิน 2 GB ครับ แต่ Vista ไม่เจอปัญหานี้
        ปล.2 บอกตามตรงครับ ลงไปก็ไม่ได้ใช้หรอกครับ ในไทยไม่มีรีโมทขาย
        Last edited by Alderwood; 22 Jun 2008, 05:07:17.

Comment

Originally posted by Alderwood View Post
          ไม่ใช่ Sound on board ครับ ตัวนี้เป็น Driver ของ ITE Remote (ตัวรับสัญญาณ) ลองลงใหม่ดูครับ
          อ้อ ถ้ามีเพื่อนใข้รุ่นเดียวกัน ที่ลง XP แล้วลง Driver ครบหมด ลองสลับ HDD มาใช้ครับ ว่าจะเกิดอาการนี้หรือไม่

ปล.1 รุ่นนี้ถ้าอัพแรมถึง 3 GB เมื่อไร อาจจะพบกับปัญหา System Resource not enought ทำให้อุปกรณ์บางอย่างขึ้นเครื่องหมายตกใจ หรือ Graphics Adapter หายไปจาก Device Manager ครับ ให้ลองถอดแรมออกให้เหลือไม่เกิน 2 GB ครับ แต่ Vista ไม่เจอปัญหานี้
          ปล.2 บอกตามตรงครับ ลงไปก็ไม่ได้ใช้หรอกครับ ในไทยไม่มีรีโมทขาย
          ไม่มีรีโมทจิงดิ

Comment

แล้วถ้าผมลบไปเลบ

จะมีผลอะไรมั้ยครับ

Comment

แล้วถ้าผมลบไปเลย

จะมีผลอะไรมั้ยครับ

Comment

แง่ว ไม่มีท่านเทพมาช่วยเยย
                แงๆๆๆ

Comment

ผมว่า คลิกขวาแล้ว Disable ก็ได้ครับ ขืนไปลบตอนนี้นะ พอบูตเครื่องมามันก็ขึ้น Found New Hardware ตลอดอ้ะ

Comment

Working...
                  X