Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัด CPU กับเมนบอร์ดให้หน่อยครับ งบ 9500

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัด CPU กับเมนบอร์ดให้หน่อยครับ งบ 9500

อยากให้จัด CPU กับ mb ให้หน่อยครับ งบไม่เกิน9500 เพราะต้องเอาเงินก้อนอื่น
    ไปซื้อแรมกับฮาร์ดดิสเพิ่ม อยากได้เก็บไว้ทำงานเกี่ยวกับโฟโต้ช็อป อนาคตอาจใช้ตัดต่อวิดีโอ แล้วก็เล่นเกมส์นิดหน่อย
    ประมานว่าน่าจะใช้เล่นdiabo 3 ได้อะครับ ไม่งั้นก้อ pes2008
    ช่วยจัดให้หน่อยนะครับ ไม่มีความรู้ด้านนี้เลยอ่า

Q6600 2.4GHz - 7250 ฿
    Gigabyte GA-P31DS3L - 2190฿
    ทำงานเป็นหลัก เน้น L2 และ Core เยอะ

Comment

แถม

AMD X4 9550 7000
      ECS 780A HDMI 2300

Comment

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับผม
        ขอถามต่ออีกนิดนะครับ

คือบอร์ดเก่าผมใช้การ์ดจอ GF fx 5200 แตผมมีการ์ดจออันนึงเป็นMSI radeonx1650ตัวที่ไม่มีใบพัดอ่าครับ
        มันใส่กับบอร์ดเก่าไม่ได้ เหมือนกับรูเสียบมันไม่เหมือนกัน แล้วบอร์ดที่คุณ TWK. และคุณ wikorn แนะนำมา
        จะใส่กับ 1650 ได้ไหมครับ

แล้วก็ขอถามอีกนิดนะครับบอร์ดที่ทั้งคู่แนะนำมานี่คือ เอามาแล้วใช้ได้ยาวประมาน3ปีเลยไหมครับ
        แบบไม่ต้องซื้อใหม่อ่าครับ ฮ่าาา หรือว่าต้องเปลี่ยนบ่อยๆครับ

เมนบอร์ด 2รุ่นี้ มีช่องให้เสียบแรมได้กี่ช่องหรอครับ

ปล.พอจะมีข้อมูลของ ECS 780A HDMI ไหมครับ หารีวิวไม่เจอเลยอ่ะครับ

สุดท้ายนี้ ขอบคุณมากๆๆๆนะครับ ตอนแรกจัดเองมั่วๆคิดว่าจะเอา intel core2duo e7200 กับp5q pro ><

ดีแล้วที่ถามคนอื่นก่อน ขอบคุณมากครับผม

Comment

http://www.bigitshop.com/online-shop...cket-AM2+.html

Comment

ขอบคุณครับ ยังรอคำตอบอยู่นะครับ

Comment

เสียบแรมได้ 4ช่อง
              ทำงานแบบนี้ใช้ 4หัวดีกว่างับ

1650 มันAGP หรือ PCI ครับ
              ถ้า PCI ก็ใส่ได้

Comment

AGP PCI เป็นยังไงหรอครับ ของผมเป็นแบบนี้อ่ะครับ
                Attached Files

Comment

Originally posted by doraemonxo View Post
                  AGP PCI เป็นยังไงหรอครับ ของผมเป็นแบบนี้อ่ะครับ
                  ใส่ได้ครับ เป็น PCI-E

Comment

โอ้ว ขอบพระคุณมากคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

Comment

ตามนั้นครับบบบบบบบบบบบบบบบบ

Comment

Working...
                      X