Announcement

Collapse
No announcement yet.

E7200 เสียงดังไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E7200 เสียงดังไหมคับ

เครื่องเก่าใช้ intel c.2.66 เสียงดังมากๆยังกะโรงสิข้าว

กลัวมันเสียงดังหนวกหูอีก

จะเปลียนเพราะหนวกหูไปเอาอีกอันมาก็หนวกหูอีกเหมือนเดิมก้เหอะ จะเปลียนทำไมหว่า

ดูที่พัดลม
    CPU ไม่ก่อให้เกิดเสียง
    ร้อนมาก พัดลมหมุนมากก็เสียงดัง
    พัดลมเก่ามาก ฝุ่นเยอะก็เสียงดัง
    ปรับรอบพัดลมให้หมุนเร็วก็เสียงดัง

Comment

ก็พัดลมที่แถมกะ CPU นะคับมันเสียงดังแบบรุ่น intel c. สมัยก่อนละคับ ผมไม่ได้ใช้พัดลมแต่งอะคับ

ใช้เดิมๆซื้อมาแล้ว ไม่ได้ต้องการแรงมากแต่ต้องการให้คุ้มกะเงินที่เสียไปเท่านั้นคับ

Comment

หากใช้เดิมๆ แทบไม่ได้ยินเสียงเลยครับผม ซิงค์เดิมๆที่แถมมาครับผม

Comment

ขอบคุณมากๆคับ

Comment

มันไม่มีเสียงนิ ไอ้ E7200 อ่ะ

Comment

เดี๋ยวนี้พัดลม CPU ไม่ดังมากแล้วนะครับ (แต่ก็มีเสียงบ้างเวลาเดินรอบสูง--เวลาร้อน)

แต่พัดลมเคสก็ตัวดี ลองเช็คดูพวกตัว 8 ซม. รอบจัด ๆ เวลาเก่า ๆ แล้วดังน่าดู
              หาพัดลมดี ๆ มาใส่จะช่วยลดเสียงได้เยอะครับ ตัวละไม่กี่ร้อย ดูตาม Jedi TK ได้เลย

Comment

Originally posted by ocwiz View Post
                เดี๋ยวนี้พัดลม CPU ไม่ดังมากแล้วนะครับ (แต่ก็มีเสียงบ้างเวลาเดินรอบสูง--เวลาร้อน)

แต่พัดลมเคสก็ตัวดี ลองเช็คดูพวกตัว 8 ซม. รอบจัด ๆ เวลาเก่า ๆ แล้วดังน่าดู
                หาพัดลมดี ๆ มาใส่จะช่วยลดเสียงได้เยอะครับ ตัวละไม่กี่ร้อย ดูตาม Jedi TK ได้เลย
                คอมผมไม่มีเคสคับ กองๆกันไวแล้วเอาพัดลม 12 นิ้วเป่าเลย อิอิ

Comment

เดิมๆ เงียบมากคับ

Comment

เงียบมากครับ Sink เดิมๆ เลย ผม OC ไป 3.2 ยังเงียบไม่ได้ปรับไรเลย แถมเย็น 40 องศานิดๆเองครับ แจ่ม

Comment

เพิ่งได้มาวันนี้ มายืนยันว่าเงียบมากครับ

Comment

^_^

Comment

เงียบมากครับ

Comment

Working...
                          X