Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมมันดังผิดปรกติไหมครับแบบนี้หรือรุ่นใหม่จะเป็นแบบนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมมันดังผิดปรกติไหมครับแบบนี้หรือรุ่นใหม่จะเป็นแบบนี้

ขอถามครับมีข้อสงสัยหน่อยครับคือว่าผมซื้อคอมให้ที่บริษัทมา2ตัว ตัวแรกเป็น cerelon D 2.53 อันที่ 2 เป็น P D 2.66 ผมเคยได้ยินได้ฟังมาว่าพัดลมของอินเทลจะเสียไม่ดัง แต่พอผมซื้อมาทั้ง 2 รุ่น มันจะดังผิดปรกติกว่า p 4 รุ่นเก่า ประมาณ 2.4 อ่ะครับเพราะที่ผมใช้อยู่ p4 2.4 ผมเลยอยากถามว่า รุ่นใหม่มันดังเนี่ยคือปรกติหรือป่าวครับ แต่ไม่ดังมากนะครับพอๆกับดูรอน รุ่นเก่าแต่ก่อนอ่ะครับ เลยสงสัยครับ ร่ายซะยาว ช่วยตอบหน่อยนะครับ

สงสัยมันจะร้อนนะครับ มันเลยดังตามความเร็วรอบที่สูงขิ้นคับ

Comment

ผมว่าไม่ปกตินะครับปกติพัดลม intel มันจะเสียงเบามาก ๆ อะครับอย่างงี้ผมว่าลองเช็ค อุณหภมิ
      ของ CPU ดูครับ หรือว่า เช็ครอบว่ามันหมุนตามที่เขากำหนดไว้หรือว่าครับถ้า 2 อย่างนี้
      โอเคก็อย่าไปซีเรียจ ครับมันคงปกติ

Comment

ไม่ดังครับ มาไปยอมหมุนเกิน 2800 รอบเลย

Comment

มีสิทธิ์ไหมคับที่พัดลมจะไม่แน่นเลยดัง

Comment

ปิดกระทู้แล้วครับ-!@#$% ขอบคุณสำหรับทุกท่านที่เคยตอบคำถามผมจ้า

Comment

Working...
            X