Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้ใช้ ECS BLACK 780

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้ใช้ ECS BLACK 780

ไส่แรมช่องสีอะไรให้ มันDUAL
    ผมใส่สีเหลือง 2 ช่องยังเป็น SINGLE อยู่

ถูกแล้วสีเดียวกัน

Comment

มันไม่ DUAL อะคับ
      RAM CORSAIR XMS2 1GX2 800

Comment

ใส่แบบ สีเดียวกัน ถูกแล้วครับ ผมก็อ่านในคู่มือที่มันมีมาให้
        มันบอกว่า ใส่1กับ2 จะเป็น duo ใส่ 3กับ4 จะเป็น duo นอกจากนั่นเป็นsingle
        แล้วคุณดูตรงไหนหรือครับว่าเป็น single หรือ duo
        แล้วขอถามอีกอย่างนึงคับ
        ปรับไฟให้แรมกับ cpu ยังไงถึงไปได้ขนาดนั่นอ่ะครับ ผมไปไม่ถึงเลย(เพราะไม่กล้ามั่ง)
        ผมใช้ 5000+ fsbอยู่ 225 จากเดิม 200 ถ้ามากกว่านี้ผมปรับไม่ถูกอ่ะครับ ช่วยแนะด้วย
        ขอบคุณคับ

Comment

ถูกแล้วสีเดียวกัน

Comment

ตามนั้นครับ ท่าน

Attached Files
            Last edited by ae007; 5 Nov 2008, 10:44:40.

Comment

Originally posted by pe-ga-sus View Post
              ใส่แบบ สีเดียวกัน ถูกแล้วครับ ผมก็อ่านในคู่มือที่มันมีมาให้
              มันบอกว่า ใส่1กับ2 จะเป็น duo ใส่ 3กับ4 จะเป็น duo นอกจากนั่นเป็นsingle
              แล้วคุณดูตรงไหนหรือครับว่าเป็น single หรือ duo
              แล้วขอถามอีกอย่างนึงคับ
              ปรับไฟให้แรมกับ cpu ยังไงถึงไปได้ขนาดนั่นอ่ะครับ ผมไปไม่ถึงเลย(เพราะไม่กล้ามั่ง)
              ผมใช้ 5000+ fsbอยู่ 225 จากเดิม 200 ถ้ามากกว่านี้ผมปรับไม่ถูกอ่ะครับ ช่วยแนะด้วย
              ขอบคุณคับ
              VCOR ไม่ต้องเพิ่ม ผมเคยเพิ่มถึง 29-30 ได้ 1.4 กว่าๆ
              VDIMM เพิ่ม จาก 12 เป็น 20 ผมเคยเพิ่มถึง 30-33 ได้ 2.0 กว่าๆ
              เคยปรับไปถึง 3.2 G เทสผ่านทุกโปรแกรม แต่ต้องทดแรม เหลือ 333
              HT 800 VCOR 1.4กว่าๆ VDIMM2.0 กว่าๆ
              หาพัดลมมาติด NB ด้วย ก็ดีนะคับ
              TEMP NB ไม่เคยเกิน 39 c
              Last edited by dr-fox; 5 Nov 2008, 11:05:01.

Comment

รูป

ผมใส่เหลื่องคู่ ยังไม่ dual คับ ตามลายเซนต์
                คู่ส้มไส่ไม่ได้ ติด HYPER 212

Comment

Working...
                X