Announcement

Collapse
No announcement yet.

amd x2 5200+ มันติดแล้ว ไถไม่ไปไกล ดูรูป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• amd x2 5200+ มันติดแล้ว ไถไม่ไปไกล ดูรูป

ทำไงก็ ไม่เกิน 3.1 ใครมีแนวทางบอกด้วย มันเปิด Benchmark ติดตรงคำว่า copy ครับแต่ก็ไม่บ่อย พอกดอีกทีติด
    ส่วนตัวที่เปิด Benchmark คือ 3.06 ไม่ติดตรงที่ copy เลยไปสบายๆ
    ตอนนี้อยู่ นิ่ง อยุ่ 45-50 องศา full load ขึ้น ไปที่ 75-80 ติดแล้วไม่ขึ้นอีกละ
    พัดลม cpu บ้านๆ แถมกล่อง แล้วที่พัดลมcpu Cooler Master แนะนำด้วย งบ 2000 ถ้วน
    หรือ ยี่ห้ออื่นก็ได้ ตอนนี้ ต้องถอดเสื้อเล่นคอม เวลา เปิด Crysis Warhead ร้อน !!
    Attached Files
    Last edited by poompato; 8 Nov 2008, 08:39:13.

แรงแล้ว

Comment

แรงแล้วครับ

Comment

คือ ใจอยากได้ 3.3 บอกตรงๆ อยากทำได้ หรือผม บ้าไปแล้ว เพราะ ต้องการเรียกขุมพลัง
        asus EAH3870 512 ddr4 ให้เต็มที่ มันคิดว่ามันติด cpu ครับ เลยต้องทำ
        มีข้อสงสัยอีกประการ คือ ผมใช้ 1*2 ddr2 xms2 800 ใช้ vista ulitimate เพื่อเอา dx10
        แล้วอยู่เฉย เปิด EVEREST Ultimate Edition เปิด โหลดบิท เปิด Windows Media Playe
        เปิดเน็ต แรมเหลือ 1200-900 แล้วแบบนี้ จะเล่น Crysis Warhead ไหวเหรอ ครับ เซ็ง
        บอร์ด giga GA-MA78GPM-DS2H มันใส่แรมแบบ 1*2 เป็นdual channel แล้ว ใส่อีก ตัว 2 GB เป็น
        single ได้ปะ คือ ทำงานแบบ dual channel กับ single channel อันนี้ที่ผมคิดนะ

Comment

ใส่เพิ่มไปอีก2G 1ตัวเป็น 4G ไม่มีปํญหา แต่Windowต้องเป็น64bit ถึงจะใช้แรมเต็ม 4G

Comment

ขนาดไม่เท่ากัีน มันไม่ ดูอัลนะครับผม

อย่างที่คุณว่าน่ะ มันไม่ดูอัลครับ ซิงเกิ้ล 100%

ส่วนเล่น คายซิส อ่ะ สบายๆ แน่นอนครับผม

คอมกากๆ ผมยังเล่นสบายๆเลย

เพียงแต่ว่า เกมมันไม่มัน ( ส่วนตัวคิดว่าไม่มัน DeadSpace ยังมันกว่า อิอิ )

Comment

800 --> 1034

มัน ตัน เเรม ป่าว

ลอง ทด เเรม ลง อีก ดู

อ่อ อีก อย่าง หา ซิ่ง + พัดลม เถอะ สงสาร cpu

Comment

วันนี้มา ใหม่ giga GA-MA78GPM-DS2H ผมลอง กด แรมดู จาก 5-5-5-18 เพราะปล่อย ออโต้
                แล้วลองกด เป็น 5-5-5-12 หรือ 5-5-5-15 ไม่ได้ ครับ กดแล้ว บูทไม่ติด ทำไม บอร์ดถึงไม่ให้กด
                ผม ทด แรม จาก 800 เป็น 677 แล้ว เปิดไม่ติด งง เลย
                ตอนนี้ ใช้ 3.1 อยู่ ลองทดสอบ เผา ปล่อยไว้ 30 นาที เดียวจะเอา มาแปะ ดู อุณหภูมิ

Comment

หง่า แค่นี้ก็แรงแล้ววว

Comment

Originally posted by poompato View Post
                    วันนี้มา ใหม่ giga GA-MA78GPM-DS2H ผมลอง กด แรมดู จาก 5-5-5-18 เพราะปล่อย ออโต้
                    แล้วลองกด เป็น 5-5-5-12 หรือ 5-5-5-15 ไม่ได้ ครับ กดแล้ว บูทไม่ติด ทำไม บอร์ดถึงไม่ให้กด
                    ผม ทด แรม จาก 800 เป็น 677 แล้ว เปิดไม่ติด งง เลย
                    ตอนนี้ ใช้ 3.1 อยู่ ลองทดสอบ เผา ปล่อยไว้ 30 นาที เดียวจะเอา มาแปะ ดู อุณหภูมิ

สงสัยไฟไม่พอ อัดไฟเพิ่มทั้ง ซีพียูและแรม ยังงัยก็ถึง ครับ 3.3 แต่เอาแค่ถึงก่อนนะอย่าพึงไปเทสอะไรมาก เห็นบอกว่าซิ้งเดิม กลัวมันจะร้อนเกินไป ไปหาซิ้งเย็นๆ มาใส่แล้วก็ไปต่อเลยครับ

Comment

แรงงับท่าน

Comment

มันได้เท่านี้จริงๆ

ใ้ข้อยู่ 5200 ไม่เกิน 3.1 แน่นอน ฟันธง พยายามดันดุนเข็นแล้ว ไม่ไปจริงๆ

Comment

CPU ก็แรง บัสแรมก็แรง ราคาก็แรง

Comment

แรงๆ

Comment

เปลี่ยนพัดลม cpuด่วนๆๆๆๆๆๆๆ ไม่งั่นเด๋วดับภาวร -*-

Comment

Working...
                              X