Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nvidia GF 8500 GT ลงไดร์เวอร์แล้วมีปัญหาครับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Nvidia GF 8500 GT ลงไดร์เวอร์แล้วมีปัญหาครับ ช่วยที

ไม่ทราบว่าเป็นอะไรเหมือนกัน พอลงไดร์เวอร์แล้วเครื่องมันขึ้น Blue Screen อ่ะครับ

(stop code 0X000000D1)Driver IRQL Not Less Or Equal

ไม่ว่าจะไดร์เวอร์ตัวเก่า ตัวใหม่ลองหมดแล้วครับ ฟ้าเหมือนกันหมดเลย

จำได้คลับคล้ายคลับคราว่า รอบที่แล้วมันต้องโหลด Fix อ่ะไรซักอย่างมาจาก Window SP2

มาแก้อ่ะครับ พอดีคราวนี้ลง Window ใหม่ (ไวรัสรับประทาน)แต่ลืมว่าต้องโหลดอะไร T T

สเปคตามนี้ครับ
    M/B : ASRock AliveNF6P-VSTA
    VGA : GEFORCE 8500 GT

'_'a อ่านโค๊ดไม่ออก อุอุ
    แต่ ... อยากถามก่อนครับว่า ก่อนลงไดร์เวอร์ตัวใหม่ คุณเอา ไดร์เวอร์ตัวก่อนออกก่อน แล้วหรือยังครับ

เคยเจอจอฟ้าเพราะลงไดร์เวอร์ทับกันครับ เลยคิดว่าจะมาจากสาเหตุนี้
    ถ้าไม่ได้เอาตัวเก่าออก ก็ให้เอาไดร์เวอร์ตัวเก่าออกก่อนนะครับ แล้วถึงค่อยลงไดร์วเอร์ตัวใหม่

Comment

Working...
    X