Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้วิธีลบวินโดว์ตัวใหม่ออก (ลบไปเลย)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้วิธีลบวินโดว์ตัวใหม่ออก (ลบไปเลย)

คือถ้าลง windows ที่ C: และ D: แต่ต้องการลบวินโดว์ใน D: ออก

โดยที่ไม่ใช่แค่ disable แต่ต้องการลบตัว windows และไฟล์ที่เกี่ยวข้องทั้งหมด (ถ้าได้ก็จะดี)

มันมีวิธีทำไหมครับ ที่ไม่มีผลกับวินโดว์ตัวเก่านะครับ

สั่ง FORMAT ไดร์ D

Comment

ขอบคุณครับ

แล้วมีวิธีลบเฉพาะตัววินโดวไหมครับ เผื่อจะได้ไม่ต้องย้ายไฟล์เก็บ

Comment

ก็ย้ายไฟล์ไปเก็บที่อื่นก่อนแล้วก็format

Comment

สั่ง format นี่ใช้ คลิกขวา Format... ได้ใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by PoseidonX View Post
            ขอบคุณครับ

แล้วมีวิธีลบเฉพาะตัววินโดวไหมครับ เผื่อจะได้ไม่ต้องย้ายไฟล์เก็บ
            ก็ลบ
            Documents and Settings
            Program File
            Windows
            แล้วก็ไๆปแก้ Boot.ini

Comment

Working...
            X