Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี vista home แท้ติดเครื่อง อยากเปลี่ยนเป็น ultimate ต้องทำไงงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี vista home แท้ติดเครื่อง อยากเปลี่ยนเป็น ultimate ต้องทำไงงับ

ไม่ทราบว่าต้องทำไงบ้าง

ถ้าเกิดอยากกลับมาใช้ home มันยังเป็น license อยุ่มั้ย

home pre กับ ultimate ต่างกันแค่ไหนครับ

ultimate นี่แท้หรือเทียมครับ

ถ้ามีแท้ก็ใช้แท้ดีกว่าครับ แต่ถ้าเทียมและเกิดอยากเปลี่ยนกลับไปใช้ home premium ก็ใช้แผ่น Recovery ที่มีมากับเครื่องลงดูครับ ส่วน license นั้นถ้า recovery เอาขึ้นแน่นอน

ถ้าลงจากแผ่นโดยใช้ license ใต้เครื่องก็ได้เหมือนกันครับ แต่ต้อง activate window ก่อนด้วยนะครับ

Comment

ถึงลง ultimate แต่ถ้า license เป็นแค่ home premium มันจะลดลงมาเป็น home premium ครับ

Comment

Working...
      X