Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมคล๊อค E6750 ได้แค่ 3.5 เองครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมคล๊อค E6750 ได้แค่ 3.5 เองครับ

ทำไง ดี คล๊อค E6750 ได้แค่ 3.5 เองครับ
    MB. P5K-C
    Ram. Kingston Bus 800 1GB*2
    VGA. Asus EAH4850 Ref.
    PSU. icute 750W

มันได้แค่ 3.5 เอง เกินกว่านั้น ได้ 3.6 แต่เข้าวินโด้ไม่ได้ ทั้งที่เพิ่มไฟ CPU ไป 1.6 แล้ว ไฟแรม 2.1 ทำไง ดี ปรับ ที่ 420 ต้องทำไง บอกสูตรหน่อย อยากลากให้ ได้ซัก 4.0 ขึ้นไหว ไหม เปลี่ยน ซิงค์เป็น Gigabyte G-Power Pro แล้ว

cpu week ไรครับ 3.8 ไฟ 1.52 ชิวๆ แล้วครับ 3.6 ไฟ 1.45 ก้พอแล้วครับ
    แรมตัน หรือ บัสตันนี้และ

Comment

ทดแรม 1:1 ป่าวงิ

Comment

อืม ทดแรมเป็น 1 ต่อ 1 แล้ว

Comment

ถ้าเปลี่ยน แรมไปใช้ CL 5 บัส 1066 กับ CL 4 บัส 800 อันไหน น่าจะดีกว่า หละครับ

Comment

4G ไม่ไหวแน่นอนครับกับ G-Power Pro เย็นไม่พอครับ

ของผมที่ 3.8G Vcore1.6V orthos 5hr+ ถ้าแบบเทสนิดๆหน่อยๆพวก pi32m*2 3D06 ก็ราวๆ1.5Vนิดๆ

คุณลอง ram 1:1 แบบ CL5 ไปก่อนครับ แล้วดูว่าCPUตันที่เท่าไหร่ แล้วค่อยอัดแรมต่อ

Comment

ลากไปอีก E6750 มันแรงนะคับ

Comment

Originally posted by panuza View Post
                ลากไปอีก E6750 มันแรงนะคับ
                แบบนี้แรงมั้ยท่าน

Comment

Originally posted by leam5000 View Post
                  แบบนี้แรงมั้ยท่าน
                  แรงครับ แต่ VGA คะแนนน้อยจัง

Comment

เขพ ขิง ๆ

Comment

ผมก็เป็นคับ ตันแค่ 3.7

P35 DS3R กับ Corsair800 5-5-5-15 + Tuniq

ไฟอัดไปตั้ง 1.6 ยังจอฟ้าเลย งง จิงเลย ทั้งๆที่อากาศเย็นๆแบบเน้

Comment

ทำไงดีอยากได้ ซัก 4.0 ไม่รู้ บอร์ดนี้ไหวไหม

Comment

Originally posted by orthadox View Post
                          แรงครับ แต่ VGA คะแนนน้อยจัง
                          รันบน vista อ่ะครับ

Comment

ราคา มือ1 พอๆ กะ E7300 เลย
                            ขายมาเล่น E7300 ดีก่าครับขุนง่ายกว่ากันเยอะ อิอิ

Comment

อยากให้ 4.0 แต่ไม่ไหว

Comment

Working...
                              X