Announcement

Collapse
No announcement yet.

เม้าส์สำหรับเล่นเกมอันไหนดี ช่วยเลือกให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เม้าส์สำหรับเล่นเกมอันไหนดี ช่วยเลือกให้หน่อยครับ

คือตอนนี้เม้าส์ที่บ้าน ตัวเก่าหมดสภาพไปแล้วจะซื้อเม้าส์ใหม่ (ใช้เล่นเกม) ก็เลยกำลังดูๆอยู่ว่าจะเอาอันไหนดี แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ อยากให้ช่วยcomment ให้หน่อย โดยมี
    1.A4tech X7
    2.Logitech mx518
    3.Razor copperhead
    4.microsoft sidewinder

ก็มี4ตัวนี้อะครับ แต่เท่าที่คิดๆอยู่ คิดว่าไม่ mx 518ก็ ms sidewinder อะครับ เพราะa4tech กลัวซื้อมาแล้วมันจะไปเร็วก่อนกำหนด เห็นเขาว่าทำไรได้เยอะถ้าเทียบกับราคา แต่ผมกลัวมันพังเร็ว ส่วนrazor ก็เห็นเขาว่าคลิกซ้ายมันเสียเร็วก็เลยไม่แน่ใจว่ารุ่นนี้เป็นด้วยหรือเปล่า แต่ก็อยากได้ความคิดเห็นของเพื่อนๆหน่อย หรือถ้ามีตัวไหนน่าสนใจก็ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ปล.อยากรู้เป็นพิเศษว่า ms sidewinder มันดีไหม เพราะตอนนี้อยากได้ตัวนี้สุด เพราะmx518เพื่อนมันก็ใช้อยู่แล้ว

ใช้ตัวนี้อยู่ A4tech X750 อ่ะ จะ2ปีและ ทนมือทนติงดีนะ ปัญหาอย่างเดวลายมันลอก -..-

กะลังจะเปลี่ยนเป็น logitech g9

แต่จอ20" ปรับที่ 2500dpi ก็ยังไม่ทันจัยเวลาเล่นเกมอยู่ดี

Comment

Logitech mx518ผมใช้ตัวนี้อยู่ปรับได้5ระดับละเอียดตามใจชอบ

Comment

+ 1

Comment

wowwww

Comment

ลองไปจับดูเองว่าอันไหนถนัดมือก็เอาอันนั้นแหละ...

Comment

zalman ไปเลยครับ ไอ้ที่คล้ายๆด้ามปืมอะ เคยเล่นอยู่สักพัก 555

Comment

DELL ที่เป็นเลเซอร์อ่ะ หาได้ในเวปนี้

Comment

MX518ครับผมใช้อยู่ก้โอเคดีนะ

Comment

sidewinder ครับ ใช้อยู่ชอบเพราะขนาดมันใหญ่เหมาะมือผมดี ใช้มาปีกว่าไม่มีปัญหาครับ ไม่ลอกแม้แต่น้อย

Comment

x7 รุ่นใหม่อย่าได้ซื้อมาใช้เลยครับไม่ได้เรื่องเลยอะ

รุ่นเก่าแจ๋วกว่าเยอะเลย

Comment

Working...
                      X