Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 6000-7000 จอ lcd 17 นิ้วยี่ห้อ + รุ่น ไหนคุ้มค่า น่าเล่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 6000-7000 จอ lcd 17 นิ้วยี่ห้อ + รุ่น ไหนคุ้มค่า น่าเล่น

งบ 6000-7000 จอ lcd 17 นิ้วยี่ห้อ + รุ่น ไหนคุ้มค่า น่าเล่น ไม่ชอบจอวาย ขอบคุณครับ

-------- LG “L194WT” 19‘’ ราคา 6590 -----------
    19 นิ้วไปเลย ok ดี ราคาไม่แพงคุณภาพเชื่อถือได้

LG
    BenQ
    Phillips
    sumsung

ยี่ห้อแนวๆนี้ละ
    คุณภาพดี อันไหนดีสุด มันแล้วแต่บุคคลนะ

Comment

เลือกอันที่ให้ความละเอียดสูงๆไง้นะครับ จะได้แสดงสีถูกต้อง แล้วก็ ms น้อยๆยิ่งดีครับ เพื่อไม่ให้เกิดเงาซ้อนเวลาภาพเคลื่อนไหว

คงต้องเอาแต่ละยี้ห้อมาเทียบกันดู แต่เท่าที่ผมเทียบๆดูหลายครั้ง LG จะให้ความละเอียดสูงกว่ายี่ห้ออื่นๆ แม้บางรุ่นรูปลักษณ์มันอาจจะสวยน้อยกว่ายี้ห้ออื่นหน่อย แต่ผมว่าเน้นประสิทธิภาพจะดีกว่า ^^ อ่อ รุ่นใหม่ๆตอนนี้ สวยๆทั้งนั้นเลย ส่วนใหญ่จะทำเป็นความละเอียด 2000:1 ไม่ก็ 3000:1 มาแข่งกันเยอะแล้ว และค่า ms รุ่นใหม่ๆตอนนี้อยู่ที่ 2ms กันหมดละ

Comment

เดินเลือกด้วยสายตาตัวเองดีที่สุดครับ

Comment

sumsung 940bw ครับ 19" 6600บาท คับ บางร้านในพันทิพ 6400 ครับ

Comment

Working...
          X