Announcement

Collapse
No announcement yet.

WinXP 64 Bit โอเคไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• WinXP 64 Bit โอเคไหม

ว่าจะไปซื้อแผ่นมาลองอะคับ
    อยากถามว่ามันดีไหมถ้าเทียบกับ 32 bit ที่ใช้กันทั่วๆไป
    แล้วพวกไดรเวอร์ 32 bit ไรงี้มันจะใช้ได้ป่าวคับ

ไดรเวอร์ไม่เท่าไร หนักใจตรงโปรแกรมที่มารองรับมากกว่าครับ

Comment

เคยลองแล้วไม่ค่อย work เท่าไหร่ -3-
      โปรแกรมที่ผมใช้ลงได้ทุกอย่างนะยกเว้น AquaMark ลงแล้วงเปิดไม่ได้ซะงั้น (ตู้ปลาอะ)

ใช้ winxp 64 ไม่รู้่ำทำไมรำคาญมากเข้าเวบบอกให้ install activeX พอ install แล้วก็ยังขึ้นทุกครั้ง กะจะกลับไปหา 32 bit อยู่ง่ะ

Comment

ผมเคยใช้ครับ Windows 64 bits อ่ะ แต่โปรแกรมที่ใช้มันมีแต่ 32 bits ครับ มันเลยไม่มีอะไรขึ้นครับ เพราะว่า ขนาด IE 64bits มันยังไม่มี Flash หรือ Plug in รองรับเลยครับ มันเลยใช้พวกในไม่ค่อยได้ครับ ต้องกลับมาเปิด IE 32 bits อยู่ดี แล้วมันจะมีประโยชน์อะไรครับ ในเมื่อ โปรแกรมที่เราใช้บน Windows 64 bits มันมีแต่โปรแกรม 32 bits ทั้งนั้นเลยครับ ไม่โปรแกรมที่เป็น 64 bits เลย

ตอนนี้ผมใช้ 2 OS ในเครื่องเดียวอยู่ครับ เป็น Windows XP SP2 กับ Vista 64 bits ครับ
        ตอนนี้ Driver ของ Vista 64 bits มีครบแล้วครับ ผมไม่ต้องหา Driver เพิ่มเลย แต่ตั้งแต่ติดตั้งโปรแกรมเสร็จ ยังหาโปรแกรมที่เป็น 64 Bits มาใช้ไม่ได้เลยครับ เลยหาประโยชน์จาก 64 bits ไม่ได้เลยครับ

เลยต้องใช้ Windows XP ประจำไปก่อน จนกว่าจะมี Software 64 bits ออกมาถึงจะได้ใช้ Vista 64 bits

สรุปครับว่าอย่าเพิ่งเสียเงินซื้อเลยครับ เสียดายเงิน หรือว่า ถ้าอยากลองก็ไม่เสียหายอะไรนอกจากเงินครับ อิอิอิ

Comment

หมา่ยความว่า software ที่เคยเปิดได้ใน 32 bit ก้จะใช้ไม่ได้ได้ใน 64 bit ใช่ไหมคับ
          Last edited by นายบุ๊ง; 8 Jun 2007, 19:04:05. Reason: พิมพ์อะคับ

Comment

ไม่ work

Comment

Working...
            X