Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีคับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีคับ...

การ์ดจอ DDR2 มันใส่บอร์ดเก่าๆๆได้ป่าวคับ
    แล้วspark 9550 256/128 มันมี DDR1 ด้วยหรือคับ

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
    การ์ดจอ DDR2 มันใส่บอร์ดเก่าๆๆได้ป่าวคับ
    แล้วspark 9550 256/128 มันมี DDR1 ด้วยหรือคับ
    มีคับ

Comment

ดูว่าเข้ากับ mb ของเราดีกว่าครับว่ารองรับ อะไร เท่าไหร่ agp กี่ x pci-x กี่ x แต่ mb เก่าคงไม่มีนะ คิดว่า

ddr1 หรือ dd2 บนการ์ดจอไม่มีผลกับการเชื่อมต่อบน mb หรอกครับ

ddr2 ดีกว่า ตรงที่ความร้อนบนเม็ดแรมบนการ์ดเวลาใช้งานร้อนน้อยกว่า ddr1 ครับ

Comment

ต้องดูว่าบอร์ดรับ agp กี่ x คับ

Comment

Working...
        X