Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรม Kingmax DDR PC3200 วิ่งDual คู่กับยี่ห้อไรดีที่สุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรม Kingmax DDR PC3200 วิ่งDual คู่กับยี่ห้อไรดีที่สุดครับ

มีอยู่256*2 จะเพิ่มอีก 512*2 อ่ะครับ หรือว่าจะเพิ่ม 1GB*2 ดี ผมใช้บอร์ด P4P800-X Socket478 ชิบ 865PE ไม่รู้มันสามารถรองรับความจุเท่าไร แนะนำหน่อยนะคับท่านเทพทั้งหลาย

ใส่ได้ ใส่ยี่ห้อไรก้ได้มันไม่ได้วิ่งคู่เดียวกันนิ แล้วแต่ชอบเลย

Comment

คนละคู่สีกันก็เอาคู่แฝดสีใหม่อะไรก็ได้....แต่จะให้ดีใช้ยี่ห้อเดิมนั่นแหละ

Comment

เข้ามาให้ข้อมูล ครับ
        ผมใช้ color module Tiny BGA (CPU Z โชว์ 2.5-3-3-7) จำได้แค่ 4 ตัวอ่านจากบน
        ของ คิงแมก 512*2 (ตัวสีทอง ชิพสีแดง) เดิมๆ
        เคยซื้อจากบอร์ดนี้มาเพื่ม อีก 512*2 แล้วไม่วิ่งดูอัล 4 แถวครับ
        เลยขายคืนเจ้าของเขาไปแล้ว
        แต่บอร์ดผม A8R-MVP ชิพ ATI นะ

Comment

ซื้อยี่ห้อเดิมดีที่สุดครับ ถ้าชิพเดิด้วยจะยิ่งดี มีโอกาสเลือกก็ เลือกซะหน่อยนะครับ อย่างไงก็เงินเราครับ

Comment

Working...
          X