Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus A8jr มีปัญหาครับ ผู้รู้ช่วยหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus A8jr มีปัญหาครับ ผู้รู้ช่วยหน่อย

NoteBook ของผมรุ่น Asus A8jr - 4p039 ครับ ปกติใช้งานก็ไฟบ้านตลอด
    พอวันนึงไม่ได้เสียบไฟบ้าน ใช้แบตของตัวเครื่องปรากฎว่า ความสว่างของจอ มันปรับตัวเองขึ้นสุดเลย
    พอปรับลงมาระดับที่ต้องการแล้ว ปิดเครื่องไป เปิดมาใช้งานอีกโดยใช้แบตเหมือนเดิม มันก็ปรับขึ้นสุดเองอีกแล้ว ซะงั้น ไปดูในเว็บมันมีให้ update bios ก็ทำแล้ว จากของเดิม A8JrAS.206 เป็น A8JrAS.210 ก็ยังเหมือนเดิม ใครมี idea ช่วยแก้มั่งครับ หรือเป็นเพราะผม update bios ข้ามรุ่นรึเปล่า เพราะผม up จาก A8JrAS.206 > A8JrAS.207 > A8JrAS.210 ส่วนเรื่อง driver ผมว่าของผมน่นจะ update สุดแล้วนะครับ ดูจากเว็บ asus น่ะครับ รบกวนช่วยทีคับพี่น้อออง

ลองไปดูที่การตั้งค่าของ Power 4 Gear ดูครับ ว่าในแต่ละโหมดตั้งค่าความสว่างไว้กี่ %

Comment

Originally posted by Alderwood View Post
      ลองไปดูที่การตั้งค่าของ Power 4 Gear ดูครับ ว่าในแต่ละโหมดตั้งค่าความสว่างไว้กี่ %
      เอ... มันไม่ได้ตั้งเองตามค่าที่เราเลือกเวลาตั้งค่าความส่วางเหรอครับ

Comment

ตัว Configuration ของตัว Power 4 Gear เป็นแบบนี้อ้ะ ลองตั้งค่าความสว่างดูครับ

อ้อ วิธีเข้าก็คลิกขวาที่ Power 4 Gear แล้วเลือก Configuration ครับ

Comment

Originally posted by Alderwood View Post
          ตัว Configuration ของตัว Power 4 Gear เป็นแบบนี้อ้ะ ลองตั้งค่าความสว่างดูครับ

อ้อ วิธีเข้าก็คลิกขวาที่ Power 4 Gear แล้วเลือก Configuration ครับ

ขอบคุณมากครับผม เด๋วกลับบ้านแล้วจะลองดูครับ

Comment

โหมดประหยัด ของpower4 gear

Comment

Originally posted by ChineseGhost View Post
              ขอบคุณมากครับผม เด๋วกลับบ้านแล้วจะลองดูครับ
              ได้ผลครับ ขอบคุณมากครับผม ไม่ยักกะรู้ว่ามันปรับตรงนี้ได้ด้วย แหะๆๆๆๆ

Comment

Working...
              X