Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mac เท่ - ลงได้แว้ว รอบเดียวผ่าน แต่!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mac เท่ - ลงได้แว้ว รอบเดียวผ่าน แต่!!

สวัสดีครับ ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณความรู้ในบอร์ดนี้มากๆ ที่ช่วยผมให้ลงแมคผ่านในรอบเดียว *0*

แต่มันเกิดปัญหาขึ้นแล้วสิครับ คือเมื่อผมต้องการจะเลือกเมนูย่อยจาก บารืข้างบน (Edit Windows View Help ...) พวกนี้ พอกดเพื่อเลือกเมนูย่อย ปรากฏว่ามันไม่มีตัวอักษรใดๆ เลย มีแต่ผื่นแถบสีขาวสะอาดๆ ที่กดได้ตามปกติ เอาล่ะครับที่นี้ ปวดหัวชิบ ต้องมานั่งเดากดทีละบรรทัดว่าอะไรคืออะไร

นอกจากนี้ ลิ้นปอปอัพ (ผมตั้งศัพท์เอง - -) ที่แลบออกมาจากวินโดว์เวลาที่โปรแกรมแจ้งแอะไรสักอย่าง ตรงนั้นก็เหมือนเมนูย่อยครับ ขาวๆ เนียนๆ

แต่จุดสังเกตนะครับ เวลาผมเลิกคลิกเมนูย่อย เอาเมาส์ไปคลิกจุดอื่นให้เมนูย่อยหายไป ตัวอักษรทั้งหมดจะกลับมาแวบนึง ก่อนจะหายไป ช่วยด้วยนะครับ T0T

เป็นที่การ์ดจอครับ ต้องหา Path แก้มาลงอ่ะ ขอดูไดร์เวอร์การ์ดจอท่านหน่อยดิ

Comment

การ์ดจอผมเป็น Saphire HD 3850 งับ แล้วก็ตอนลง ติ๊กที่ X3000 อะอะไรสักอย่าง ที่มันใหม่สุดของไดรเวอร์ที่มันมีอะครับ รบกวนด้วยครับ

Comment

สู้ๆ

Comment

ถ้ายังงั้นลองลงใหม่นะครับแล้วไม่ต้องเลือกไดร้เวอร์อะไรเลย

ถ้าลงได้ค่อยหาแพชลงทีหลังก็ได้ครับ

Comment

Working...
          X