Announcement

Collapse
No announcement yet.

ควรอัพอะไรดีจากสเปกเก่า (ใช้เรนเดอร์ 3dsmax/maya)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ควรอัพอะไรดีจากสเปกเก่า (ใช้เรนเดอร์ 3dsmax/maya)

คือเรียนคอมอาร์ต จากสเปกนี้ที่ใช้อยู่ เรนเดอร์งานออกมาช้ามากๆเลยครับ+กับเวลาหมุนภาพ เลื่อนโมเดล มันก็หน่วงๆ ไม่ทันใจ ช่วยแนะนำทีควรจะเปลี่ยนอะไรเพิ่มบ้างให้มันเรนเดอร์ออกมาเร็วๆ มีเงินอยู่ 2 หมื่น + - 5 พัน

CPU Q9300
    MB gigabyte EP35-DS3P
    RAM Gskill 1gb*2
    GPU asus EAH 3870 TOP DDR4
    PSU tagan 800w

ขอบคุณครับ

เพิ่มแรมเลยครับ

Comment

ใส่แรมเพิ่มอีก 2 GB พอแล้วมั้ง

Comment

ขอบคุณครับ เพิ่มแต่แรม ประหยัดเยอะเลย

Comment

Working...
        X