Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามท่านเทพDual Bios มีเพื่ออะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามท่านเทพDual Bios มีเพื่ออะไร

เวลาFlash Bios พลาดหรอครับ

ไม่รุ้อะ แต่ออาจจะคงง้านนะ 55

Comment

มันมีไว้สำรองเผื่อว่า flash ตัวแรกเจ้ง ก็สามารถเอาตัวที่ 2 มาใช้ได้

โดยตัวที่ 2 ค่าต่างๆจะเป็น default bios

Comment

สำหรับ bios ที่ใช้ปัจจุบันเสียครับ มีหลายสาเหตุ เช่น แฟลชไบออส แล้วเสีย ติดไวรัส
        หรือแม้กระทั่งการ oc จนมีผลทำให้บู้ตเครื่องไม่ได้ ก็จะสามารถสลับไปใช้แทนตัวที่เสียได้

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ไม่เป็นไร -*-

Comment

Working...
            X