Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามฮะ อยากทราบ ตัวจัดการ usp10.dll , lpk.dll อยากทราบว่ามีตัวไรจัดการมันได้มั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามฮะ อยากทราบ ตัวจัดการ usp10.dll , lpk.dll อยากทราบว่ามีตัวไรจัดการมันได้มั่ง

nod32 V4.0 ตรวจเจอจัดการตลอด คิดว่า เอา ออกไม่หมดเครื่องสักที

ลบไม่ค่อยได้ -*- ช่วยทีครับ

ตามรูปเลย เครียด

Comment

อัพเดต NOD32 แล้วตั้งค่าโปรแกรมให้ลบไวรัสทันทีหรือยังครับ

Comment

เข้า safemode แล้วค้นหาไฟล์พวกนี้ดูครับ แล้วลบทิ้ง
        ถ้าลบไม่ออกหาโปรแกรม killbox มาลองลบดูครับ

Comment

เป็นพวกไวรัสautorun.inf หรือเปล่า ลองดูวิธีลบและกำจัดที่ >> ลบไวรัส กำจัดโทรจันที่แพร่เชื้อผ่านไฟล์autorun.inf นะครับ

Comment

ใช้ Theme ไรอะครับ บอกหน่อย

Comment

รู้สึกว่า โดนไวรัสตัวนี้มันจะ ทำให้เน็ตช้าลงนะงับ ผมว่างั้นเพราะรูสึกว่ามันแปลกๆ

Comment

ผมเคยเป็นครับ

ใช้โปรแกรม AVG ครับ สแกนทุกไดร์ เลยครับ เจอ เสร็จ ก็ลบ ถิ้ง

แต่ โปรแกรมนี้ จะลบ ทั้งไฟล์ ที่มีไวรัสด้วยเลยนะคับ

Comment

วันนี้เพิ่งโดนครับ

ผมสาบาน ต่อไปนี้จะไม่ปิด antivirus แล้ว เพราะเวลาเล่นเกมส์รำคาญครับ

ไวรัสตัวนี้น่ากลัวมากครับ มารู้จักการทำงานของไวรัสตัวนี้เป็นแนวทางก่อน

ไวรัสตัวนี้จะไปเกาะตาม ไฟล์ .exe ทุกไฟล์บนเครื่องเราครับ(ยําทุกไฟล์จริงๆ)

การทำงานของมันคือ กระจายไปอย่างรวดเร็วคล้ายกับว่า พอ antivirus สแกนไฟล์นี้ มันก็จะกระจาย

ไปเกาะตามไฟล์อื่นๆในระบบของคุณทำให้กำจัดยังไงก็ไม่หมดซักที

เมื่อคุณไม่แก้อาจเกิดเหตุการณ์ดังต่อไปนี้

1.เครื่องจะอืดๆ เน่า ช้าไปเลย

2.ไฟล์ .exe ของคุณจะ run ไม่ได้ตลอดกาล

3. IE จะเปิดไม่ได้(รุนแรงมาก)

4.กำจัดไวรัสไปแล้ว แต่พอคุณ run ไฟล์ .exe มันจะทำการสร้าง ไฟล์ lpk.dll usp10.dll ขึ้นแก

เหตุผลที่คุณติดนะครับ สำคัญมาก

1.antivirus น้อยมากที่จะตรวจเจอ โดยเฉพาะ Freeware ที่คุณใช้ ทำงานไม่เต็มประสิทธิภาพ

2.คนที่ชอบเล่นเกมส์ online จะโดนบ่อยครับ จากที่ดูชื่อไฟล์แล้ว ผมได้แนวคิดว่ามันแผงตัวอยู่ใน

Path ที่คุณ Update

3.มันแฝงมากับ Gameguard ของเกมส์บางเกมส์

วิธีแก้มีอยู่หลายวิธีครับขอบอกทีละขั้นนะครับ

สำหรับคนที่ใช้ abtivirus ของปลอม

1.คุณ ปิด internet ซะ ดึงปลั๊กออกเลย

2. Restart เครื่อง กด F8 ยําๆ เข้า safe mode

3. scan ไฟล์ Full scan เลยครับ ทุก Folder

******ปกติ lpk.dll usp10.dll จะอยู่ใน window32 ถ้าเผลอลบไป อักขษะจะเพี้ยนครับเป็นของ

window โปรดทำความเข้าใจ สำหรับมือใหม่หัดขับคอมพิวเตอร์******

สำหรับ nod32 scarh ไวรัส lpk.dll,usp10.dll kill สบายๆ back up ข้อมูลด้วย ถ้าไม่มี ให้โหลด

ได้ที่ http://www.mediafire.com/?zj2q1onokx1 เครดิต เว็บเพื่อนบ้าน

สำหรับผม ใช้ kaspersky Internet security 2010 ของแท้ full scan หายทันที

****** antivirus ที่อัพเดทตลอดเวลา สามารถ full scan ได้เลย ******

สาเหตุที่ freeware ลบไม่ได้เพราะ ไม่ได้เชื่อมต่อกับ sever โดยตรง ทำให้การอัพเดทไม่ต่อเนื่อง

ถูกลดประสิทธิภาพ

ใครไม่หายยังไง คุยได้ครับ

******ผิดพลาดยังไง ขอโทด ด้วยนะครับ*******

Comment

Working...
                  X