Announcement

Collapse
No announcement yet.

++ถามเกี่ยวกับเมนบอร์ดAsusครับ++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ++ถามเกี่ยวกับเมนบอร์ดAsusครับ++

อยากรู้ว่าเมนบอร์ดของAsus แต่ละรหัสมันแตกต่างกันอย่างไงครับ
    เช่น P5B P5N P5W แล้วก็พวกPremium Deluxeปามานนี้อะครับ
    ช่วยเรียงลำดับว่าอันไหนดีกว่ากันด้วยก็ดีนะครับ ขอบคุณมากครับ

อันนี้ผมก็ไม่ค่อยสันทัดนะครับรู้คร่าวๆว่า

P5B ใช้ชิป intel 965 ทำ crossfire ได้
    P5N ใช้ชิปของ Nvdia ทำ SLI ได้
    P5W ใช้ชิป intel 975 เคยอ่านผ่านๆมาประมาณว่าเหมาะกับ Pentium 4 มากกว่า Core2Duo
    ยังไงก็รอผู้รู้มาแนะนำอีกทีน่ะครับ ผมรู้น้อยง่ะ

หรือลองเข้าไปที่ http://th.asus.com/products_compare.aspx?l1=3&l2=-1 แล้วเปรียบเทียบด้วยตัวเองกันรุ่นต่อรุ่นเลยก็ได้ครับ
    Last edited by attapong5; 15 Mar 2007, 19:54:05.

Comment

ดูได้ที่ราคาคับ

Comment

พวก premium deluxe จะเป็นพวกบอร์ดระดับหรูครับ จะแพง แต่มี feature เยอะ มีอุปกรณ์แปลกๆมาเสริม อย่าง mic หรือ remote

Comment

Working...
        X