Announcement

Collapse
No announcement yet.

P35c Vs X48

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P35c Vs X48

P35C ที่ใช้ได้ทั้ง Ram DDR2 และ รอ DDR3 สัก 2 ปี รอ DDR3 ราคาลง แล้วค่อย Up grade
    หรือ
    ใช้ X48 ที่ใช้กับ DDR2 ไปเลย แล้วสัก 2-3 ปี ค่อย Up grade ทั้ง Borad และ RAM ไปทีเดียว

สรุป X48 (แพงกว่า) + DDR2 กับ P35c + DDR2 อันไหนคุ้มกว่า

แนะนำด้วยครับ X48 ตัวไหนที่ ใช้ DDR2 ได้ และราคาเท่าไหร่

ผมว่าใช้แค่p35ก็เพียงพอแล้วครับ เก็บตังไว้ดีกว่า

Comment

Originally posted by samajate View Post
      P35C ที่ใช้ได้ทั้ง Ram DDR2 และ รอ DDR3 สัก 2 ปี รอ DDR3 ราคาลง แล้วค่อย Up grade
      คิดว่า อีก 2-3ปี ท่านจะคิดแค่ up grade หรือครับ ลองถามตัวเองดู ถึงเวลานั้น เทคโนโลยีไปถึงใหนแล้วครับ

หรือ
      ใช้ X48 ที่ใช้กับ DDR2 ไปเลย
      X48 ใช้ DDR2 ได้เหรอครับ ตัวใหนหว่า

แล้วสัก 2-3 ปี ค่อย Up grade ทั้ง Borad และ RAM ไปทีเดียว

สรุป X48 (แพงกว่า) + DDR2 กับ P35c + DDR2 อันไหนคุ้มกว่า

แนะนำด้วยครับ X48 ตัวไหนที่ ใช้ DDR2 ได้ และราคาเท่าไหร่
      .

Comment

X48 DDR2

ASUS RAMPAGE Formula X48 ใช้ได้กับ DDR2 ครับ

Comment

Working...
        X