Announcement

Collapse
No announcement yet.

เน้นแค่ภาพและเสียงแบนไหนแจ่มสุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เน้นแค่ภาพและเสียงแบนไหนแจ่มสุดครับ

หน้าจอยี่ห้อไหนแสดงผลได้โดดเด่น สีสดงดงามสดใส เหมือนจิงไม่ผิดเพี้ยนสุดครับ จะเอามาดูแต่หนัง ชมพู เล่ะหนังDvd นิดๆหน่อยๆ อิอิ จะไปทำงานบนดอยมันเหงาครับ เเนะนำหน่อยครับ ส่วนใหญ่เห็นแต่สีจางๆซีดๆ ฟันธงปุ๋ปคงถอยจอ15up ขอลำโพงเสียงเเน่นๆด้วยด้วยยิ่งดี

ถ้าจอสวย ผมชอบSonyกับ HPล่ะ ท่านอื่นว่าไงครับ

อ้อ ส่วนถ้าจะดูหนังสะใจๆแนะนำAcerรุ่นที่เป็นจอ16:9น่ะครับ หนังบางเรื่องถ้ามาเป็น16:9ปั๊ป ดูได้เต็มจอไม่มีขอบดำมากวนใจ (แต่ส่วนใหญ่โหลดจากบิตมันก็ไม่ค่อยเป้นกันหรอกน่อ นอกจากดูการ์ตูนอนิเมะ)

Comment

ของ acer เสียงค่อนข้างดีเหมือนกันเพราะรุ่นใหม่ ๆ มันมีซับ และเป็น 5.1 ในตัวเลย แต่น่าจะมีแต่รุ่นใหญ่ละมั้ง 35k+

ปล. 5920G ไปเดินดูพันทิพย์เหลือ 31k เศร้าใจจัง T-T

Comment

เรื่องจอ ยกให้ ASUS ครับ เสียงไม่แน่ใจ รอท่านอื่นละกัน

Comment

HP ครับ ลำโพงเสียงใช้ได้เลย จอก็สีสดดี

Comment

lcd tv 32" + เครื่องเล่น DVD ไปเลยครับ 55

ผมว่า เรื่องภาพดีเสียงดีผมยกให้ SONY ครับ

Comment

Aspire 6935G เป็นไงหรือจะเอาน้องของ 6935G ก้อได้ คือ Aspire 4935G ครับพี่น้อง

Comment

เสียงน่าจะโตชิบ้านะครับ กับ Compaq ( สมัยก่อนรวมกับ HP )

โตชิบ้าเคยอ่านรีวิวหลายครั้ง รู้สึกว่าใช้ลำโพงดีพอสมควรเลย

Comment

Working...
                X