Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมวินโดว์ส มอง Athlon 64 x2 4200 เป็น single core

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมวินโดว์ส มอง Athlon 64 x2 4200 เป็น single core

พอดีเพิ่งเปลี่ยน cpu จาก athlon 64 3000 เป็น X2 4200 socket 939 น่ะครับ
    ทั้งวินโดว์ส กับ cpu-z เห็นเป็นแค่ single core น่ะครับ bios ก็อัพเกรดแล้ว ทำยังไง วินโดว์สก็มองไม่เป็น dual core ใครพอจะมีวิธีแก้บ้างครับ ขอบคุณครับ

สเปคเครื่องครับ
    M/B Shuttle Barebone SN25P
    2x1 GB DDR Kingston
    HDD 80 GB SATA
    Winfast 7950 GT 512 Mb Pci-ex
    Power supply 350 W.
    Last edited by sirirotejp; 1 Nov 2007, 13:22:11.

ลงไดร์เวอร์ CPU ครับ หายเลย

Comment

ลงวินโดวใหม่รึยังคัรบ

Comment

อาจเป็นที่แผ่นท่านด้วยนะครับ

Comment

ยังไม่ได้ลงวินโดว์สใหม่เลยครับ
          ส่วนไดรเวอร์ลองลงแล้วก็ยังไม่ได้ยังเห็นแค่ single core

Comment

AMDx2 ตระกูล 4000+ 4200+ 4400+ 4600+ 4800+ นี่เป็น Socket 939 หรอครับ
            แล้ว 940 มันตัวไหนอ่ะครับ

Comment

4000+ 4200+ 4400+ 4600+ 4800+
              มีทั้ง 939 และ AM2 และครับ เพิ่ม 3600+ ใน AM2 ครับ

Comment

อ่อครับ งั้นถ้าผมไปสั่งที่ร้าน ต้องบอกว่า AMDx2 4000+ Socket940
                940 ไส่กับ AliveNF7G ใช่ป่ะครับ

Comment

จ้า

Comment

ความรู้ทั้งนั้น

Comment

ขอบคุณมากมายครับ ด๊วฟๆ

Comment

Originally posted by hamoy View Post
                        อ่อครับ งั้นถ้าผมไปสั่งที่ร้าน ต้องบอกว่า AMDx2 4000+ Socket940
                        940 ไส่กับ AliveNF7G ใช่ป่ะครับ
                        บอกเค้าว่าใส่am2ดีกกว่ามั้ยคับ เพราะ940มันมี2ตัว คือตัวที่ใช้ในเครื่องเซอเวอ กะam2คับ มัน940ขาเท่ากัน

Comment

Originally posted by sirirotejp View Post
                          ยังไม่ได้ลงวินโดว์สใหม่เลยครับ
                          ส่วนไดรเวอร์ลองลงแล้วก็ยังไม่ได้ยังเห็นแค่ single core
                          ที่ผมเปลี่ยนจาก 3200+ เป็น X2 4200+ ก็ไม่ต้องทำอะไรอ่ะครับ เปิดเครื่องมี วินโดว์จะอัพเดรตให้เลยแล้วก็ Reboot 1 ครับ ก็ใช้ได้เลยอ่ะครับ

Comment

ลายเซ็นพี่วิกรนี่เด็ดจิงๆ
                            ความรู้ทั้งน้าน

Comment

ลองลงวินโดวส์ใหม่ดู เคยเป็นกะC2D E4400 ครับ - -*
                              ไม่งั้นก็ไปโหลดไดร์เวอร์ CPU จากเว็บ AMD

Comment

Working...
                              X