Announcement

Collapse
No announcement yet.

ACER ASPIRE ONE เปิดวันล่ะ24ชมปีล่ะ365วันจะอยู่ได้นานใหมครับจะเอามาบิต

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ACER ASPIRE ONE เปิดวันล่ะ24ชมปีล่ะ365วันจะอยู่ได้นานใหมครับจะเอามาบิต

ACER ASPIRE ONE เปิดวันล่ะ24ชมปีล่ะ365วันจะอยู่ได้นานใหมครับจะเอามาบิต แทนaspire4520ที่กำลังจะปลดประจำการ มันจะประหยัดไฟขึ้นใหมครับ

ได้อยู่ครับพี่น้อง

Comment

หาพัดลมมาเป่าสักหน่อยก้อได้ครับพี่น้อง

Comment

ู^__^ เปิดโหดจังครับ ไม่ปิดเลย...เอ...อย่างนี้มันจะอันตรายเรื่องฟืน เรื่องไฟไหมครับ อยากรู้จัก??

Comment

bit อย่างเดียว ผมว่าใช้อุปกรณ์อย่างอืนน่าจะดีกว่า notebook นะครับ

ใช้ notebook เพื่อการ control เอา ก็มากพอและ

Comment

อืมม.. ถ้าทนถึกได้จิงๆอย่างว่า นี่เยี่ยมเรยอ่ะ

ต่อออกพวก hdd external สัก 0.5-1 TB ก้อพอ
            แค่นี้ก้อ เก็บได้ทุก pack ที่ขวางหน้า ..ไม่จำกัดเรทและเชื้อชาติ

Comment

ตัวเครื่องเวลาโหลดก็ปรับ Power Profile ให้มันเป็น Power saving นะครับ
              ให้ CPU วิ่งให้น้อยที่สุด จะทำให้เครื่องไม่ร้อนแล้วเปิดได้นาน (ของผมเปิดประมาณ 2-3 วันติดๆกัน)

แต่ที่ควรระวังคือ Adapter เพราะว่ามันจะร้อนตลอดเวลา กลัวมันจะเสื่อมเอา

Comment

เปิดแบบนี้ไม่สงสารมันหรอ

ทำไมจะเปิดไว้ตลอด ไมไม่ใช้ PC เอาละ แล้วก็เปิดแอร์ตลอดเลย รับรองเปิดได้ทั้งปีได้สบาย

Comment

Originally posted by battle View Post
                  เปิดแบบนี้ไม่สงสารมันหรอ

ทำไมจะเปิดไว้ตลอด ไมไม่ใช้ PC เอาละ แล้วก็เปิดแอร์ตลอดเลย รับรองเปิดได้ทั้งปีได้สบาย
                  ที่ใช้ notebook เพราะมันกินไฟน้อย เครื่องไม่ร้อน(เท่าPC) ที่บ้านผมก็เปิดอยู่เครื่องนึงท่าน นานๆๆๆๆๆจะปิดมันพักซักที

Comment

ผมว่าน่าจะได้ ชัก 6 เดือนมังครับ

Comment

แต่ทำไมมันโคตรช้าเลย

แค่ลง Nod32 ก็ปาไป 5 นาที

Comment

Working...
                      X