Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ BOX EXTERNAL หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ BOX EXTERNAL หน่อยครับ

จะเอา ไดร์DVD RW ที่มีอยู่มาใช้กับโน็ตบุคอ่ะครับ ต้องเอาขนาด 5.25 ใช่ไหมครัีบ
    มันราคาเท่าไร แล้วเอายี่ห้อไรดี แล้วเอามาใช้กับ HDD ได้ไหมครับ

แบบที่ีใช้ HDDกะ DVD RW มีครับ ราคาแพง 1-2000เลยครับ

ถ้าไม่ไรมาก ก็ซื้อแบบ HDD อย่างเดียว 600 ครับแกะเปลือย มาต่อ DVD RW เอาครับ

แต่ถ้าจะขนย้ายบ่อย สะดวกก็ ใช้แบบ2อย่างดีกว่าครับ

Comment

ของd-tech 5.25" ideตัวละ500-600ก็มีครับ
      ใช้ได้กับอุปกรณ์port pataทั่วไป แต่เปิดTCQไม่ได้(maxter only) แบบsataแพงขึ้นไปอีกหน่อย
      ถ้าจะซื้อbox3.5"มาทำเปลือยไปเดินซื้อadapter12vDC+วงจรแปลงดีกว่า ราคาน่าจะราวๆ400 แต่วงจรส่วนใหญ่ออกได้ทั้งpata/sata

ยี่ห้อไม่สำคัญเท่าไรครับ แต่อย่าเสียบแช่ไว้นาน ไฟตก หรือไฟกระชากมันจะพังเอา รวมถึงวงจรมันร้อนมันจะลากอุปกรณ์ไปลงนรกด้วย

Comment

Working...
      X