Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำการ์ดจอ ATi Radeon HD4670 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำการ์ดจอ ATi Radeon HD4670 หน่อยครับ

พอดีจะซื้อมาใช้แทน Geforce 7600GS เพราะเริ่มเล่นเกมใหม่ๆไม่ค่อยไหวแล้ว
    เช็คไปเช็คมาก็มาลงตัวที่ ATi Radeon HD4670 เพราะไม่ต้องเปลี่ยน PSU ตัวใหม่
    ตอนนี้ที่เล็งๆไว้ก็มี
    HIS 4670 IceQ turbo 512 DDR3
    Gigabyte 4670 HDMI 512 DDR3
    อยากขอความคิดเห็นหน่อยครับว่าจะซื้อตัวไหนมาใช้งานดี
    เห็นหลายคนเชียร์ HIS 4670 IceQ turbo กับมีคนมารีวิวแล้ว
    แต่ก็อยากรู้ข้อดีข้อเสียของ Gigabyte 4670 HDMI ด้วยอ่ะครับ
    ขอบคุณครับ

ไม่ลองดู ASUS 4670 หรอคับ อิอิ แอบเชียร์เพราะผมใช้อยู่

Comment

ที่เค้าเชียร์ HIS และต้องเป้นรุ่น IceQ อะนะ เพราะ เจ้านี้ระบายความร้อนได้ดีมากกาดไม่ร้อนมากนั้นเอง
      HIS 4670 IceQ turbo มันดีกว่าปกติตรงที่ OC core มาเป็น780 นั้นเอง จากปกติ 750
      Gigabyte 4670 HDMI น่าจะ core 750 นะปกติ แต่ก็ลากมาเท่ากันได้หมดแหละ

ก็ไม่เห็นมีข้อเสียไรนิครับ แล้วแต่ชอบเจ้าไหนมากกว่า

Comment

Working...
      X