Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยฟันธงให้หน่อยครับระหว่าง Eacan A600II กับ A500L

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยฟันธงให้หน่อยครับระหว่าง Eacan A600II กับ A500L

กำลังตัดสินใจจะซื้อระหว่าง Eacan A600II กับ A500L ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ.. ข้อดีข้อเสียแต่ละตัวเป็นยังงัยบ้างครับ.. เน้นฟังเพลงมากกว่า แล้วถ้านำ A200 มาเปรียบเทียบด้วยก็ได้ครับ..

600

Comment

Eacan A600II ราคาอยู่ที่เท่าไรงับ

Comment

2000+-นิดหน่อย (สามสี่เดือนที่แล้วนะครับ)

Comment

A600II ตอนนี้อยู่ที่ 1770 บาทครับ.. (14/12/51)

Comment

ตุลาซื้อที่ Advice 1780.-

Comment

แล้วแต่คนชอบนะครับ

600II รายละเอียดดีกว่า เสียงสูงใสกว่า(แต่เทียบกับตัวอื่นที่ขึ้นชื่อว่าเสียงใสก็สู้ไม่ได้) เบสออกลอยๆ

500L เบสหนัก ฟังสนุก ดูหนังมัน คุ้มเงิน(สำหรับคนที่ซื้อไปโม....คนที่โมเขาบอกงี้ผมไม่รู้นะ)

ตอนนี้ผมใช้ A600II อยู่ครับ จับคู่กับ ซาวด์ดีๆหรือ DAC หรือเปลี่ยนสายอีกหน่อย ได้ยาวๆเลยล่ะ

Comment

ผมใช้ 500l อยู่ก็โอนะครับ ไม่เคยฟัง 600II อะ

Comment

Originally posted by Anubizy_GOLD View Post
                  แล้วแต่คนชอบนะครับ

600II รายละเอียดดีกว่า เสียงสูงใสกว่า(แต่เทียบกับตัวอื่นที่ขึ้นชื่อว่าเสียงใสก็สู้ไม่ได้) เบสออกลอยๆ

500L เบสหนัก ฟังสนุก ดูหนังมัน คุ้มเงิน(สำหรับคนที่ซื้อไปโม....คนที่โมเขาบอกงี้ผมไม่รู้นะ)

ตอนนี้ผมใช้ A600II อยู่ครับ จับคู่กับ ซาวด์ดีๆหรือ DAC หรือเปลี่ยนสายอีกหน่อย ได้ยาวๆเลยล่ะ
                  ขอบคุณมากครับ.. แล้วใครที่เคยใช้ A600II มีข้อเสียอะไรบ้างครับ.. รอฟังครับ....

Comment

ส่วนตัวผมว่า A600II เสียงเบสมันตู้มไปหน่อยคือว่าเบสมันเยอะมากจนรู้สึกว่ามันจะกลบเสียงอื่นไปหมด แต่เวลาเปิดเพลงเสียงดังๆมันสะใจดี อิอิ แต่ผมก็ชอบนะ A500L ก็ชอบเสียงกำลังดีไม่มากไม่น้อยเกินไปฟังเพลงกันยาวๆสบายหูดี อันนี้ผมใช้เดิมๆไม่มีโมเพราะโมไม่เป็น ส่วนตัวผมว่าเสียงดีทั้งคู่ครับชอบทั้ง 2 ตัวแต่ตอนนี้ใช้ A500L อยู่ครับ A600II ขายไปแล้วว่าจะหาซื้อมาใช้อีกอยู่ หิหิ

Comment

ตาม ความเห็นส่วนตัว และหูตะกั่ว a600II เสียงกลางและแหลม ใส รายละเอียดเยอะกว่า ส่วนเบส เหมาะกับแนวเพลงทั่วไป ไม่ต้องการ ความหนักแน่นเท่าไร
                      ส่วน a500L กลางแหลม ด้อยกว่า เสียงมัน อั้นๆ ต้อง โม นิดหน่อย พอไปวัดไปวาได้ ส่วนเบส ลึก หนัก เหมาะกับแนว rock metal ที่ต้องการความ สะใจ

Comment

เรียงจากเบสแข็งไปหาเบสนุ่ม
                        A500L A400R A600II A200II

เรียงจากเสียงไม่ค่อยใสไปเสียงกระจก
                        A500L A600II A200II A400R

คร่าวๆตามนี้

Comment

Originally posted by Pepzy View Post
                          ขอบคุณมากครับ.. แล้วใครที่เคยใช้ A600II มีข้อเสียอะไรบ้างครับ.. รอฟังครับ....
                          ไฟที่รีโมทดับไปแระ -*-

Comment

Originally posted by linglom View Post
                            ไฟที่รีโมทดับไปแระ -*-
                            รีโมทผม ซื้อมาลองเสียบครั้งเดียว เก็บเข้ากล่องเลยครับ ไม่ได้ใช้อีกเลย

Comment

A500L + 2ZS = แหล่ม

Comment

Working...
                              X