Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบเกี่ยวกับcpuของintelอะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบเกี่ยวกับcpuของintelอะคับ

อยากทราบเกี่ยวกับcpuของintelอะคับคือจะเหมือนกับของamdไหมคับที่ตัวคูณเลขคี่แล้วแรมวิ่งไม่เต็มหรือไม่เหมือนกันคับคือพอดีจะเอาไปเป็นข้อมูลในการซื้ออะคับผมขอบคุณมากคับ

ไม่เหมือนกันครับ CPU ของ Intel ไม่มี Memory Controller ในตัว ทุกรุ่นจะถูกระบุความเร็ว FSB มาเป็นมาตรฐาน เช่น Core 2 Duo เป็น 1066(QDR) MHz ตัว CPU ทุกรุ่นจะมี System Bus Speed จริงๆ = 266MHz หมดทุกตัว

Comment

ของ Intel จะเป็นเลขคู่ ของ AMD~ ส่วนใหญ่เป็นเลข คี่ครับ รุ่นใหม่ๆ ทำให้ ไม่เต็มแรม

Comment

อย่างนี้ของintelไม่ว่าตัวคูณจะเป็นคู่หรือคี่แรมก็วิ่งเต็มหมดใช่ไหมคับ
        แล้วอยากจะถามอีกเรื่องคือถ้าเราใช้cpue6300หรือ6320เราควรใช้แรมบัสเท่าไรคับถึงจะเหมาะสม
        ขอบคุณคับ

Comment

Originally posted by crazyass View Post
          อย่างนี้ของintelไม่ว่าตัวคูณจะเป็นคู่หรือคี่แรมก็วิ่งเต็มหมดใช่ไหมคับ
          แล้วอยากจะถามอีกเรื่องคือถ้าเราใช้cpue6300หรือ6320เราควรใช้แรมบัสเท่าไรคับถึงจะเหมาะสม
          ขอบคุณคับ
          ใช่ครับ ปรับbus ram ที่ bios
          สูงๆไว้ดีกว่า ตอนนี้สูงสุดก็ bus 800

Comment

Working...
          X