Announcement

Collapse
No announcement yet.

GA-8s648fx-rz ปิดเครื่องแล้วไฟเม๊าท์ยังติดอยู่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GA-8s648fx-rz ปิดเครื่องแล้วไฟเม๊าท์ยังติดอยู่

ทีแรก boot เข้าวินโดไม่ได้ ค้างอยู่ที่หน้าจอสกรีนวินโด
    เลยลงos ใหม่เข้าได้ปกติลงโปรแกรมอื่นใช้งานปกติ

เลยยกไปประกอบกับชุดเดิม คือจอlcd LG[L1715S]+
    คีบอร์ด+เม๊าท์ไร้สาย

ค้างที่หน้าจอวินโดเหมือนเดิมเข้าเซฟโหมดจอดูเบลอๆหลายสีอ่ะครับ
    ทีแรกนีกว่ายังไม่ได้ลง
    ไดร์เวอร์จอเลยถอดออกมา ลองกับจอcrtก็เข้าวินโดไม่ได้ครับ
    เพิ่งสังเกตุเห็นว่าปิดเครื่องแล้วไฟเม๊าท์และคีบอร์ดยังติดอยู่ครับ
    ต้องปิดสวิตท์ที่หลังเคสถีงดับ
    ลืมบอกครับ การ์ดจอ gfoce-fx4000 64 MB ครับ
    น่าจะมีปัณหาที่ตัวไหนครับ ตอนนี้กำลังเปิดฝาเคสแล้ว[เหมือนเป็นช่างเลยนิ]
    -ขอบคุณที่แวะมาอ่านครับ-

ปัดฝุ่นเสร็จ ถอดแบทเมนบอร์ดออก ลงxp อีกรอบ
    ลงไดร์เวอร์ครบทุกตัวแล้ว
    ต่อจอcrtรันได้ปกติครับ ยังไม่ได้ต่อเซตของมัน เมาก่อนอ่ะครับเลยยังไม่ได้ลอง
    กรณีปิดเครื่องแล้วยังมีไฟติดที่เม๊าท์มันมีอะไรช๊อตที่ไหนหรือเปล่าครับ
    ถ้าช๊อตหรือรั่วทำไมมันรันได้อ่ะ

ไม่ลองไม่รู้ ลองดูเผื่อฟลุ๊ค อิอิ...

Comment

Working...
    X