Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้บอร์ด Asus P5B เข้ามาช่วยทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้บอร์ด Asus P5B เข้ามาช่วยทีคับ

ปรับ OC ยังไงหรอคับ เหมือนมัน lock ไว้ ต้องปิดอะไรมั่งคับ ช่วยบอกทีคับ

ล๊อคยังไง ครับ อย่างแรกใน Bio ลองเข้าไปที่ Advance>Jumperfree ลาก cpu เรย

Comment

ของผมความถี่ 400 ตัวคูณ 8 ไฟCPU กับ ไฟ Vcore จำไม่ได้แต่ยังเป็นสีขาวยังไม่ข้ามไปเขียว ความถี่แรมวิ่งตามCPU ต่างจากท่านคือแรมผม 667 สัพพลาย 500 วัตต์ มันวิ่งได้ที่3.2กิกแต่ใช้ซิงค์เดิมความร้อนจะมากประมาณ65ถ้าซิง๕ดีอาจวิ่งได้มากขึ้น..

Comment

บอกวิธีปรับในไบออสหน่อยครับ ลองหาแล้วแต่ไม่รู้ว่าจะปรับที่ตัวไหน เหมือนมันจะมีให้เลือกแค่ เปิดกะปิดแค่นั้นเอง ???

Comment

Working...
        X