Announcement

Collapse
No announcement yet.

โหลด window sd ps 2 มาแล้ว..งง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โหลด window sd ps 2 มาแล้ว..งง

แตกไฟล์ครบ ก๊อบลงแผ่นแล้ว บู๊ตไม่ขึ้น หลายครั้งลงแล้วใช้ เนโร ก็แล้ว
    ตอนบู๊ตก็ เซ็ตค่า ไบออส ให้บู๊ต cd แล้วก็ไม่ขึ้น แต่ถ้าลงตอนอยู่วินโด้ธรรมดา ให้เล่น
    จาก cd ก็ลงได้ แต่ผมอยากลอง ทำแผ่นให้เป็นนะคับ ผิดพลาดตรงไหนหรือเปล่า

แผ่นบู้ทวินโดวไม่ควรแตกไฟล์นะครับเพราะมันจะแก้ไขแผ่นที่เราจะไรด์ลงไปให้มันไม่active boots ส่วนวิธีทำให้บู้ทได้นั้นรอผู้รู้ตอบอีกทีครับ

Comment

จริงครับ ไม่ควรแตกครับ เพราะมันอาจจะขาดการทำงานบางอย่างไปครับ

Comment

Working...
      X