Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบเกี่ยวกับอุณภูมิ cpu c2d e6750 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบเกี่ยวกับอุณภูมิ cpu c2d e6750 ครับ

คือ ผมได้ซื้อมาใหม่ พร้อม board p35c-ds3r อุณภูมิ cpu มันอยู่ที่ 40-45 ตอนปกติ ถ้าเล่นเกมจะพุ่งไปที่ 54-58 ครับ คือ อยากรู้ว่ามันปกติหรือเปล่า พัดลมก็เป็นของเดิมๆอะครับ

ครับ

Comment

ตอนนี้ผมคิดว่าจะใช้ zalman 9700 nt แต่ไม่รู้ว่าคุณภาพมันจะสู้ยี่ห้อ อื่นได้หรือเปล่า หรือว่าพอจะมีใครให้คำแนะนำได้บ้างครับ

Comment

หมายถึง cpu วิ่งเดิมๆแม่นบ่ ?
        เราต้องดูองคประกอบหลายๆอย่างรวมกันด้วยนะงับ ทั้งสภาพอาการที่ห้อง การระบายความร้อนในเคส
        แต่ด้วยความร้อนประมาณนี้ ป๋มก็ว่ามันก็ยังร้อนไปหน่อยนะ....
        แต่อาจเพราะป๋มยังไม่รู้ข้อมูลที่ว่ามาก็ได้อ่ะ

Comment

ครับผม คือ ปรับ bios เป็น default เลยครับ แต่ทำไมมันดูเหมือนจะร้อน

Comment

e6750 2.66 ของผม34-36c เองครับ
            ตอนนี้ @3.6 ก็ยัง 35-38c ครับท่าน

Comment

แล้วอย่างนี้มันน่าจะเป็นเพราะอะไรครับท่าน ผมชักไม่แน่ใจแล้ว

Comment

ทำไมมันร้อนนักหว่า

Comment

อัพไบออส....

Comment

ลองแล้วครับเป็น version f10 มันก็ยังร้อนเหมือนเดิม

Comment

E6750 @3.6
                      P35-DS3P
                      U-120
                      ปิดเคส
                      Attached Files

Comment

u 120 นี่คือ ซิง cpu หรือเปล่าอะครับ พอดีผมใช้ ซิงเดิมๆอ่า

Comment

ขอคำแนะนำด้วยครับ ตอนนี้คิดอะไรไม่ออกเลย

Comment

Originally posted by poweronline007 View Post
                            ขอคำแนะนำด้วยครับ ตอนนี้คิดอะไรไม่ออกเลย
                            อุณภูมิของท่าน ดูจะร้อนไปนิดนะครับ ลองเช็คการใส่ซิ้งดีๆ ว่าแนบสนิทดีมั้ย

Comment

ครับผม จะลองดู

Comment

Working...
                              X