Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอเทคนิคเซียนหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอเทคนิคเซียนหน่อยครับ

เกมส์ PES2009 คือว่าเครียดมากๆเลยตรงที่พอผมได้บอลแล้วเสียบอลง่ายมากๆเลย เลี้ยงได้ยังไม่ทันส่งเลยเพื่อนก็มาจับเอาไปแล้ว เพียงแค่มาสดุดนิดหน่อย แต่ตรงกันข้ามกับที่เพื่อนได้บอลนะครับ ผมดันหาบอลไม่เจอเลยยืนดูบอลวิ่งก็ไม่ทันเขา กว่าจะแย่งได้น่าเจ็บใจนักแล แล้วบางทียังมาชอบเสียบผมอยู่เรื่อยเลย ยิ่งเครียดเข้าไปใหญ่ทำให้ผมไม่มี โอกาสได้ยิงเลย สรุปคือ

1. อยากรู้วิธีแย่งบอล ที่จะได้บอลมาง่ายๆ ถ้าให้กด R1+X ผมทำแล้วไม่ได้ผลเท่าไร วิ่งตามเขาอยู่เรื่อยครับ

2. ป้องกันการเสียบด้วย ถ้าให้กด R2 ขณะที่เขาเสียบได้ผลเป็นบางครั้ง แต่เราซิกลับวิ่งไปเอาบอลไม่ทัน ทั้งๆที่ เขาล้มลงแล้วยังมาเอาบอลได้อีกนะทำไมๆๆๆๆช่วยหน่อยครับ ท่านเซียนทั้งหลาย

เอ๋อ.. เล่นกะคอม หรือเล่นกะคน ละคับ

Comment

เเย่งบอล ลองไปดักหน้า เเล้ว กด X จิ (เสียบมันเลยก็ได้)

ป้องกันเสียบผมไม่เคย กันง่ะ ถ้ามันเสียบผมหันหลังให้มันเเทน เเบบนี้ใบเหลือง/เเดง ชัวร์ๆ

Comment

Originally posted by charif View Post
        เอ๋อ.. เล่นกะคอม หรือเล่นกะคน ละคับ
        เ่ล่นกับเพื่อนครับ เล่นกันจนบางทีมันรู้แผนการเล่นผมโม้ดเลยอ่ะ

Comment

Originally posted by วิหคเหินหาว View Post
          เ่ล่นกับเพื่อนครับ เล่นกันจนบางทีมันรู้แผนการเล่นผมโม้ดเลยอ่ะ
          เทคติกของผมคือ

เมื่อคู่ต่อสู้ได้บอล ผมวิ่งกลัง ตั้งรับ ไม่เข้าพรวด บังทาง รอจังหวะดีๆ ถึงค่อยแย่ง

หรือจะวิ่งนำคู่ต่อสู้แล้วใช้วิธีโดดขวางทางด้านหน้าก็ได้ แต่ถ้าจำเป็นจิงๆ หลุดเดี่ยวไปผมเสียบแน่

ส่วนโดนเสียบนั้นหากเล่นด้วยกันบ่อยๆ ท่านน่าจะรู้จังหวะที่เขาจะเสียบ ก็หันหลังให้เรยคับ

เรียกใบแดงให้คู่ต่อสู้ อิอิ

Comment

ผมมีวิธีที่เทพที่สุด แต่ต้องยอมให้ Dark Side เข้าครอบงำ คือ ในขณะที่มันจะเลี้ยงไปข้างหน้า แล้วเรารู้ว่าจะแย่งมันไม่ได้ ไม่ต้องกดปุ่มอะไรทั้งนั้นครับ รอจังหวะดีๆ แล้วก็ตะโกนออกมาว่า จังหวะนี่แหละ เพื่อนมันจะทำหน้างงๆ อย่าช้าครับ ก็ตะบันหน้าเพื่อนมันเลยครับ แล้วก็แย่งบอลวิ่งลุยไปยิงเลย แค่นั้นเอง

หรือถ้าเราไม่อยากทำแบบนั้นก็ต้องหัดเล่นบ่อยๆ สังเกตว่าเพื่อนมันทำยังไง เวลามันแย้งเรา เวลามันหลบเรา เราก็นำวิธีนั้น มาใช้ มาฝึก เพราะตอนนี้ถือว่า ชั่วโมงบินเรายังน้อย เล่นบ่อยๆ เดียวก็สัมฝัสได้ถึงอะไรบางอย่างที่ตัวเองสามารถนำมาใช้ได้

ขอพลังจงสถิตอยู่กับเจ้า...วิหคเหินหาว
            Last edited by Jedi Master; 21 Oct 2008, 16:31:13.

Comment

Originally posted by Jedi Master View Post
              ผมมีวิธีที่เทพที่สุด แต่ต้องยอมให้ Dark Side เข้าครอบงำ คือ ในขณะที่มันจะเลี้ยงไปข้างหน้า แล้วเรารู้ว่าจะแย่งมันไม่ได้ ไม่ต้องกดปุ่มอะไรทั้งนั้นครับ รอจังหวะดีๆ แล้วก็ตะโกนออกมาว่า จังหวะนี่แหละ เพื่อนมันจะทำหน้างงๆ อย่าช้าครับ ก็ตะบันหน้าเพื่อนมันเลยครับ แล้วก็แย่งบอลวิ่งลุยไปยิงเลย แค่นั้นเอง

หรือถ้าเราไม่อยากทำแบบนั้นก็ต้องหัดเล่นบ่อยๆ สังเกตว่าเพื่อนมันทำยังไง เวลามันแย้งเรา เวลามันหลบเรา เราก็นำวิธีนั้น มาใช้ มาฝึก เพราะตอนนี้ถือว่า ชั่วโมงบินเรายังน้อย เล่นบ่อยๆ เดียวก็สัมฝัสได้ถึงอะไรบางอย่างที่ตัวเองสามารถนำมาใช้ได้

ขอพลังจงสถิตอยู่กับเจ้า...วิหคเหินหาว
              โอ้ววว ท่านเทพมาแล้ว วิธีนี้น่าจะได้ผลนักแล ขอบคุณมากครับ ยังมีท่านไหนอีกไหมครับ
              ยังขอคำชี้แนะตามเดิมครับ

Comment

กระทืบเพื่อนก่อน ค่อยมานั่งเล่นคนเดียว สบายๆ

Comment

Originally posted by sorakit1 View Post
                  กระทืบเพื่อนก่อน ค่อยมานั่งเล่นคนเดียว สบายๆ
                  เอ่อ คือ กระทืบไม่ได้อ่ะซิ

Comment

Originally posted by วิหคเหินหาว View Post
                    เอ่อ คือ กระทืบไม่ได้อ่ะซิ
                    สะสมค่าตดไว้ พอรู้ว่าเกจมันเต็มแล้วก็เอาตดนั้นแหละให้มันดม รู้สึกจะเสียค่า MPไม่เยอะด้วย ใช้ท่านี้แล้วคุ้ม แถมไม่โดนสวนกลับด้วย

Comment

Originally posted by Jedi Master View Post
                      สะสมค่าตดไว้ พอรู้ว่าเกจมันเต็มแล้วก็เอาตดนั้นแหละให้มันดม รู้สึกจะเสียค่า MPไม่เยอะด้วย ใช้ท่านี้แล้วคุ้ม แถมไม่โดนสวนกลับด้วย
                      ตดกับเรอช่วยได้เยอะ

Comment

ไม่เซียนแต่อยากตอบ
                        ก็ยังเหลืออีกวิธี วิธีแย่งบอล ก็ไม่ต้องกดไรเลย ยืนดักไว้้เฉยๆ กดทิศทางเป็นพอ ถ้าจะเบียดสปีดไม่ถึงก็วิ่งไล่ไม่ทัน ถ้าสถานการณ์อำนวยก็ เสียบไปเลย นอกนั้นก็ตามท่านข้างบน เวลากระโดดจะนานกว่าเสียบ คอมมันเร็วกว่าก็คือ
                        ''มันโกง''ิ-.-เพราะผมลองทุกปุ่มละ มานไม่เร็วเหมือนคอมเลย- -''

Comment

ภาคนี้ดูแล้วไม่ต่างจาก pes2008 เ้ท่าไร แต่ว่าทำไมผมสู้ top player ไม่ได้เลยหว่า
                          ถ้าเป็นภาคก่อนก็ชิวๆ ถาคนี้ส่วนใหญ่จะแพ้ บุกไม่เข้า เจาะโคตรยาก
                          อาจจะไม่ได้เล่นนานแล้วฝีมืออ่อนลงเองหรือเปล่า

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
                            ภาคนี้ดูแล้วไม่ต่างจาก pes2008 เ้ท่าไร แต่ว่าทำไมผมสู้ top player ไม่ได้เลยหว่า
                            ถ้าเป็นภาคก่อนก็ชิวๆ ถาคนี้ส่วนใหญ่จะแพ้ บุกไม่เข้า เจาะโคตรยาก
                            อาจจะไม่ได้เล่นนานแล้วฝีมืออ่อนลงเองหรือเปล่า
                            ต้องกินม่าม่าเยอะๆครับ

Comment

เหมือนเดิมเลย

เราโคตรไว มันโคตรช้า วิ่งไล่เราทัน

กลับกัน แบคเราอย่างเทพวิ่งอย่าไว วิ่งไล่กองหน้าเต่าๆอย่าง รุด โทนี พวกนี้ไม่ยักทัน

Comment

Working...
                              X