Announcement

Collapse
No announcement yet.

Review : Command and Conquer Generals

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Review : Command and Conquer Generals

เอาเกมส์เก่ามาเล่าใหม่
    แถมเล่าด้วยรูปอีกต่างหาก (ขี้เกียจพิมพ์)

นี่เป็นรูปจาก Movie เปิดเกมส์

Comment

นิดนึง ๆ

Comment

เก่าจิงๆ แต่ไม่เท่าพวก yuri เล่นจีน ปั้มแหลก

Comment

นี่รูปในเกมส์ครับ

Comment

ตอนสมันเล่นกับเพื่อน มีตานึง ตีกันไม่เข้า เลยซัดโหด Alpha Aurora 100ลำ ไปบึ้มฐาน

Comment

เหอะๆ อยากเล่นอ่า มันเป็นเกมสืเก่าแล้วหรอ ไม่เคยรู้เรยจักเรยอะเกมสืนี้ 55+

Comment

อีกไม่นาน จะมี ภาค3 แล้วไม่ใช่เหรอครับ ประมาณเดือนมีนาคมนี้ สวยสุดๆกว่านี้เยอะครับ

Comment

แฟนคลับของ C&C อีกคนครับเล่นมานานล่ะ ชอบแนววางแผนกับรถแข่งเล่นอยู่2แนวเอง ตอนนี้ก็รอภาคใหม่ออกอยู่เหมือนกันครับ (ไม่รู้ว่าคอมจะไหวหรือเปล่าขี้เกียจอัพล่ะ)

Comment

ถ้ามีโอกาส มาเล่นกันนะคับเกมส์นี้

ผมเล่นมาหลายปีและคับ ตอนนี้ก็ยังเล่นอยู่

Comment

ชอบ ra2+yuri มากกว่าครับ

Comment

Originally posted by jenjj69 View Post
                        อีกไม่นาน จะมี ภาค3 แล้วไม่ใช่เหรอครับ ประมาณเดือนมีนาคมนี้ สวยสุดๆกว่านี้เยอะครับ
                        ภาค3เป็นไทเบอร์เรี่ยนวอร์ครับเป็นซีรีย์เก่าของC&Cครับ เป็นเนื้อเรื่องเกี่ยวกับอนาคตมีอุกกาบาตตกแล้วเกิดแร่ไทเบอร์เรี่ยนให้มาทำสงครามแย่งกัน
                        ไทเบอร์เรี่ยนซันมันออกตอนม.1-2เองมั้ง แล้วภาคที่เป็นFPSออกตอนอยู่ม.ปลาย
                        ตอนนี้ปี4จะจบไม่กี่วันแล้วมันกำลังมีแผนจะออกภาคต่อ
                        ทิ้งช่วงซีรีย์อนาคตนานจัง

Comment

ดูพูดมาแต่ละเกมน่าหนุกจัง

ผมว่าจะตามหา3เกมง่ะคับ
                          Tyberian Sun
                          Red Alert ภาคแรก
                          C&C General
                          ไม่ทราบว่าอันไหนหนุก อันไหนไม่หนุกบ้างคับ เพราะตอนนี้เริ่มติดRTSอย่างแรงเพราะRA2กะYaoi เอ้ย Yuri

Comment

ถ้าเล่น Yuri แล้ว ผมว่าอย่าไปเล่น Tyberian sun เลย มันเหมือนออกมาขัดตาทัพ ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ส่วน RA1 มันเก่ามากไป คงไม่มันส์เท่า RA2 ส่วน General ผมไม่ค่อยได้แตะเท่าไหร่ ภาพสวยดี แต่ระบบการเล่นน่าจะสู้ RA2 ไม่ได้ ( ในความรู้สึกผมนะ ) แต่ถ้ารักกันจริง ก็คงต้องหามาเล่นทั้งหมดล่ะครับ อิอิ

Comment

ไม่ทราบว่าท่านใดเล่น c&c zero hour บ้าง ผมใช้ GLA แล้ว เห็นบางคนที่ เล่น online ใช้ จาเมลเคล ยิงรถให้เป็นกลางได้ ผมไม่ทราบวิธีใช้ว่าใช้อย่างไร ใช้ยิงคนได้อย่างเดียว ไม่ทราบว่ามี ทริก การเล่นแบบอื่นอีกหรือเปล่า...........

Rachen

Comment

Working...
                              X