Announcement

Collapse
No announcement yet.

T_T มันบอกไฟล์ boot หายอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• T_T มันบอกไฟล์ boot หายอ่ะ

C:\WINDOWS\system32\l_intl.nls มันบอกว่าไฟล์นี้หายซึ่งก็ไปหามาแล้วพอวางแล้ว มันฟ้องว่าวางไฟล์ทับก็ งง ก็เลยใส่ทับไป
    หลังจากนั้นลองรีเครื่องใหม่ก็เป็นเช่นเดิม

ปล.ลืมบอกไปว่า มันบอกให้รีแพ เครื่องอ่ะ แต่ผมก็กด Enter ไป แล้วมันก็รีเครื่องทำซัก 4 - 5 รอบมันก็จะโหลดเข้าวินโดว์ได้เอง งง เหมือนกัน

ปล2. ผมขอคำตอบที่ไม่ใช่ Repair กับ ลงวินโดว์ใหม่นะครับ T_T

ส่วนใหญ่ที่เกิดปัญหาเพราะไฟล์ระบบเสียหาย หรือโดนทำลาย

ยังไงขั้นตอนมันก็ต้องรีแพร์อะครับ เพื่อซ่อมแซมระบบใหม่ ไฟล์ที่เสียหรือขาดหายไปให้ระบบกลับมาทำงานได้เหมือนเดิม โดยที่ข้อมูลไม่หาย

ปล.ถ้าลงจากแผ่นโมบางแผ่น เวลาจะรีแพร์ไม่สามารถทำได้ มันให้ติดตั้งใหม่อย่างเดียวเท่านั้น โปรดระวังครับ

Comment

แหะๆ ที่ผมไม่อยากรีเพร เพราะว่า เวลารีแพ เคยทำครั้งนึงแล้วพบว่าหลังรีแพทำให้วินโดว์มีปัญหาในบางส่วนอ่ะครับ

แต่ก็ไม่เป็นไรจะลองทำดู ส่วนเรื่องแผ่นวินโดว์หรอครับ ผมไ่ม่ได้ใช้แผ่นโมครับ ใช้ Windows XP OEM อ่ะครับ ^^ ขอบคุณนะครับสำหรับคำแนะนำดีๆ ^^

Comment

ถ้าใช้ System Restore ไม่ได้ก็คงต้องรีแพร์แล้วละครับผม ส่วนใหญ่ผมไม่ค่อยได้ใช้นะ เหอะๆๆ ปิดมันไว้ครับ

Comment

Working...
        X