Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเกี่ยวกับการท่อง เวป ครับ (เข้ามาดูทีๆ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเกี่ยวกับการท่อง เวป ครับ (เข้ามาดูทีๆ)

ดูรูปกันก่อนครับ ผมเข้าเวปที่มีรูปภาพนิ่ง บางทีจะเป้นแบบในรูปด้านบนครับคือจะดูภาพไมได้เซ็งโอกาสเกิดประมาณ1ใน10 แต่มันก็เซ็ง

ที่แย่กว่านั้นพอเจอเวปพวกที่มีภาพเคลื่อนไหวเยอะๆ เวลาเลื่อน scroll bar หนืดมากๆเซ็งสุดๆ

ยิ่งกว่านั้น เปิดพวกเวปที่มีภาพนิ่งและเคลื่อนไหวหลายๆเวปพร้อมกัน Error ขึ้น Code ทันที แต่ผมไม่ได้จด code ไว้นะครับ

ก่อนหน้านี้ไปเปลี่ยนบอร์ดมาแล้ว ช่างเค้า repair windows ให้ กลับบ้านมาอาการก็เป็นทันทีครับ

ช่วยด้วยครับ

ขอบคุณครับ

สเป็กเครื่อง? ความเร็วของอินเตอร์เน็ต? ไม่เห็นบอกอ่ะ เลยเดาไม่ถูก....

Comment

pentium D 820
      corsair value 1gb667 *2
      8800gts
      945pl
      enermax 450 watt

net 2.5mb ครับ lan กัน 4เครื่อง router zyxel ตัวสีดำ

Comment

ดันๆ อยากรู้คำตอบ...

Comment

Originally posted by จขกทน่ะครับ View Post
          router zyxel ตัวสีดำ
          ใช้ตัวเดียวกันเลย

เนตมันล่มตอนนั้นหรือเปล่าคะ?

Comment

ไม่ลองลงพวกflashเพิ่มหละครับ หรือไม่ก็อัพเดทjavaหน่อย ถ้ายังไม่หายอีกคงต้องย้ายค้ายไปซบอกfirefoxแล้วหละ
            ผมใช้IEก็โหลดไม่ขึ้นเหมือนคุณนี่แหละ พอใช้firefoxในเวลาเดียวกันดันโหลดขึ้นได้ครบทุกภาพเลยแถมเร็วกว่าเดิมอีกเยอะ แต่ต้องปรับแต่งfirefoxในส่วนของabout:configหน่อยนะครับ....

Comment

Working...
            X